Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B AsRock AliveNF7G-HD720P แนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B AsRock AliveNF7G-HD720P แนะนำหน่อยครับ

M/B AsRock AliveNF7G-HD720P รุ่นนี้ใช้กันดีป่ะ ราคาเท่าไหร่ พันทิตย์ร้านไหนมีขายบ้างครับ

ดีครับ

Comment

ใช้อยู่ก็ดีครับ ผมซื้อ BIG iT ชั้น 3 2250 ตอนนี้น่าจะลงมาหน่อยแล้ว

Comment

Originally posted by ssk View Post
        ใช้อยู่ก็ดีครับ ผมซื้อ BIG iT ชั้น 3 2250 ตอนนี้น่าจะลงมาหน่อยแล้ว

ขอบคุณครับ แล้วประกันของที่ไหนครับ

Comment

ใช้อยู่ครับ ประกัน คอม7

ยังไม่มีปัญหาครับ การ์ดจอออนบอร์ด geforce ซีรี่7 เล่นออนไลได้ทุกเกม์ เว้นเกมส์ใหม่ๆๆ
          จัดไ http://www.overclockzone.com/fluke/y...20p/index.html

Comment

เมนบอร์ดที่ การ์ดจอ ออนบอร์ด เหมาะกับขา คล๊อค หรือไม่ครับ

Comment

ถือว่าเป็นMBที่มีการ์ดจอ onboard ที่แรงสุดของตอนนี้ครับ (ซี่รี่ 7) ร้านเน็ตที่ต้องการประหยัดงบซื้อตัวนี้ไปไม่ต้องใช้การ์ดจอก็ได้

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                เมนบอร์ดที่ การ์ดจอ ออนบอร์ด เหมาะกับขา คล๊อค หรือไม่ครับ
                จะบอกว่าไม่เหมาะครับผม ผมก็เล่นอยู่ ปรับอะไรไม่ขึ้นเลยครับ ไม่บูตซะงั้น ออนบอร์ดนะครับ หรือว่าใครปรับได้ บอกทีครับ

M/B AsRock AliveNF7G-HD720P ใช้ได้ครับผม เล่นได้ทุกเกมส์ครับ ราคาไม่แพงครับ มีขายที่ร้านในเครืือคอม 7 ทุกร้านครับไปที่ร้านไหนก็ได้ครับเดี๋ยวเขาก็ โอนมาให้ได้ อิอิ ประกัน ก็เป็น คอม 7 ครับ 3
                ปี
                Last edited by kangru10; 11 Jan 2008, 22:15:49.

Comment

ผมใช้อยู่ครับ ปรับ V Core ได้แค่ 1.25V เลยลากฺ BE2350 ไปสุดที่ 285*10 อะครับ
                  แต่ไฟแรม Bios p1.80 อัพให้เป็น 2.2V ลากแรมได้อีก1ช่วงตัว อิอิ

Comment

ผมใ้ช้ ONBOARD ของมัน ให้ Board มันลากให้เอง ถ้า Ht1600 มันได้เกือบๆ 2.6 ถ้า HT 2000 มันลากให้แค่ 2.4 กับ 4200+ เปิดทั้งวันทั้งคืน เขียนแบบ 3D ด้วย ก็ OK แล้วล่ะครับ

Comment

ราคาเกือบ 2 พัน เองน่าเล่นจัง ยัดแรมได้ 4 ตัวด้วย ออนบอร์ดก้อแรงดี

Comment

คุ้มกับเงินที่เสียไปคับ ร้านเกมบางร้านก็ใช้แค่ออนบอร์ดของตวนี้คับ

Comment

วันนี้ไปซื้อมาตั้ง 2590 บาทที่พันทิตย์ M/B AsRock AliveNF7G-HD720P R1 แล้ว R1 มันคืออะไรล่ะครับ ใครรู้บ้าง

Comment

มี R5.0กะR3.0 อีกครับเป็นรุ่นย่อย ที่ผมดูแ้ล้วไม่ค่อยต่างกัน นอกจากตำแหน่งการวางสล้อต แต่ออนบอร์ดตัวนี้เ่่ล่นcabalกระตุกแฮะ ผมก็เพิ่งซื้อมาอัพเครื่องเก่า(เมนบอร์ด+cpu-sempron1100le+แรม1GBddrII667 นอกนั้นใช้ของเก่า ) เกมส์ไม่ื่ลื่นเท่าของเดิมที่เป้นp4 2.8ht+9600pro256+512ddrเลย พอดีมีอีกเครื่องใข้ได้ทั้งpci-eและAGPเลยสับการ์ิดกันเลย(6200turbocach) เร้วกว่าออนบอร์ดเห็นได้ชัดเลยครับ
                            -ก็อยากรู้ว่าซีรี่ย์7กับ6มันต่างกันตรงใหนอ่ะ เพราะลองกับเกมส์หลายตัวแล้วก็ยังมองไม่ออก
                            - แล้ว 720p playback ทำไมมันกินเสป้คสูงจังครับ เขียนไว้หน้ากล่องว่า ต้องใช้ถีงx2 5200+ กะ แรมDDRII800 1GBx2 แน่ะ ถ้าซื้ือการ์ดจอใหม่มาใส่ก็ไม่ต้องใส่ขนาดนี้ก็ได้ใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                            X