overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: งบ3หมื่น intel + lcd เน้นคุ้มราคา เล่นเกมลื่นๆ

OverclockZone Member tahkung's Avatar

Default งบ3หมื่น intel + lcd เน้นคุ้มราคา เล่นเกมลื่นๆ

หลังจากรอมานานแสนนาน ตั้งแต่ ธ.ค. หวังว่าราคา CPU จะลด ปีใหม่แล้วก็ยังไม่ลดแบบฮวบฮาบ
    สงสัยเพราะ QX9300 ยังไม่ออกรึเปล่า(รึออกแล้วแต่ผมไม่รู้) ผมคิดว่าตัวใหม่ออกมา ตัวเก่าก็น่าจะถูกลง ไม่ได้ว่าจะซื้อ 4core หรอกครับ แต่อยากซื้อ2coreในราคาที่ถูกลงต่ำกว่ากลไกตลาด
    หรือ ท่านใดคิดว่ามันกำลังจะลดในเวลาไม่ช้านี้ก็บอกผมทีครับ ไหนๆได้รอแล้วรออีกหน่อยไม่เป็นไร
    แต่ถ้ารอหลัง ม.ค.ไป คงอาจจะไม่รอ

รบกวนจัดสเปค 3 หมื่น intel + LCD(ขอยี่ห้อรุ่นด้วยคับ) เล่นเกมหนัก
    การ์ดจอ รบกวน แนะนำยี่ห้อด้วยครับ ไม่ว่าจะเป็น NV ATI ผมเลือกยี่ห้อไม่เป็นจิงๆ

ปล. เห็นกระทู้คุณวิกร ภาพคนในเอธิโอเปีย ทำให้เปลี่นยทรรศนคติในการเลือกคอม
    จากจะเอาแพงๆ ตอนนี้ขอเอาแค่นี้พอ เก็บเงินไว้ทำทานทำทุนดีกว่า ยังมีคนยากไร้กว่าเราอีกเยอะ
    T-T

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาแนะนำ และคอมเม้น ให้คอมสำหรับวันเกิดผมที่ใกล้จะถึงเป็นคอมที่ซื้อมาแล้ว
    จะไม่มีคำว่าเสียใจ และ เสียดาย ^^

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

เอาประหยัด แต่เล่นเกมส์หนัก ก็ไม่ไหวเหมือนกันแหละครับ น่าจะหามือสอง คงพอ

OverclockZone Member tahkung's Avatar

ผมให้งบไป3หมื่น เอา2core น่าจะพอนะครับ ลองอ่านดูใหม่

OverclockZone Member AiRobot's Avatar
    ที่ไหนก็ได้ อยู่แล้วสบายใจ

CPU=> Intel E8200 =6,550
    Mainbord=> GigaByte GA-P31-DS3L =2,750
    Ram=> KINGSTON 800 /1GBx2 1,900
    Harddisk=> WD WD250000AAKS 250GB, SATA-II =2,500
    VGA=> PowerColor HD3850 =6,300
    DVD rw=> LG 20X =,100
    Case=> CM 534+ =2,200
    Monitor=> ACER P193WB P193WB 19" =6,690
    PSU=> Enermax EG465P-VE-01 (FMA II) 460W =3,190

Total 33,180

ถ้างบไม่ถึงก็ลด CPU ลง

OverclockZone Member AiRobot's Avatar
    ที่ไหนก็ได้ อยู่แล้วสบายใจ

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

Quote Originally Posted by tahkung View Post
    หลังจากรอมานานแสนนาน ตั้งแต่ ธ.ค. หวังว่าราคา CPU จะลด ปีใหม่แล้วก็ยังไม่ลดแบบฮวบฮาบ
    สงสัยเพราะ QX9300 ยังไม่ออกรึเปล่า(รึออกแล้วแต่ผมไม่รู้) ผมคิดว่าตัวใหม่ออกมา ตัวเก่าก็น่าจะถูกลง ไม่ได้ว่าจะซื้อ 4core หรอกครับ แต่อยากซื้อ2coreในราคาที่ถูกลงต่ำกว่ากลไกตลาด
    หรือ ท่านใดคิดว่ามันกำลังจะลดในเวลาไม่ช้านี้ก็บอกผมทีครับ ไหนๆได้รอแล้วรออีกหน่อยไม่เป็นไร
    แต่ถ้ารอหลัง ม.ค.ไป คงอาจจะไม่รอ

รบกวนจัดสเปค 3 หมื่น intel + LCD(ขอยี่ห้อรุ่นด้วยคับ) เล่นเกมหนัก
    การ์ดจอ รบกวน แนะนำยี่ห้อด้วยครับ ไม่ว่าจะเป็น NV ATI ผมเลือกยี่ห้อไม่เป็นจิงๆ

ปล. เห็นกระทู้คุณวิกร ภาพคนในเอธิโอเปีย ทำให้เปลี่นยทรรศนคติในการเลือกคอม
    จากจะเอาแพงๆ ตอนนี้ขอเอาแค่นี้พอ เก็บเงินไว้ทำทานทำทุนดีกว่า ยังมีคนยากไร้กว่าเราอีกเยอะ
    T-T

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาแนะนำ และคอมเม้น ให้คอมสำหรับวันเกิดผมที่ใกล้จะถึงเป็นคอมที่ซื้อมาแล้ว
    จะไม่มีคำว่าเสียใจ และ เสียดาย ^^
    ใจเย็น ๆ ถ้ารอได้ก็รอต่อไปแค่ไม่กี่เดือนนะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก เเล้วจะัเสียดายตอนมันราคาลง
    เเบบเเรง ๆ อ่ะนะ ไม่กี่เดือนหรอกน่า....ผมยังรอเลยเนี่ย กำลังศึกษาสเปคอยู่เนี่ย ว่าจะลงเอยยังไง
    แต่้ที่แน่ ๆ ผมจะคลอดไม่เกินเเดือนเมษานี้เเน่ ๆ ทนใช้เจ้าเพื่อนยากนี่ไปก่อนนะ

ปล. รอคอยจะซื้อเครื่องใหม่มานานเเสนนานมากเเล้วล่ะ

OverclockZone Member kopkit's Avatar

Cool

Quote Originally Posted by suriya.klinbua View Post
    ใจเย็น ๆ ถ้ารอได้ก็รอต่อไปแค่ไม่กี่เดือนนะ เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก เเล้วจะัเสียดายตอนมันราคาลง
    เเบบเเรง ๆ อ่ะนะ ไม่กี่เดือนหรอกน่า....ผมยังรอเลยเนี่ย กำลังศึกษาสเปคอยู่เนี่ย ว่าจะลงเอยยังไง
    แต่้ที่แน่ ๆ ผมจะคลอดไม่เกินเเดือนเมษานี้เเน่ ๆ ทนใช้เจ้าเพื่อนยากนี่ไปก่อนนะ

ปล. รอคอยจะซื้อเครื่องใหม่มานานเเสนนานมากเเล้วล่ะ

อื้อหือ กินใจวะพี่T_T ใช้เจ้าเพื่อนยากนี่ไปก่อน

คิดเหมือนผมกะรอ Q9450 ราคาน่าจะซัก 10k นิดอะมั่ง 2หัว รึ จะมาสู้ 4หัว ความคิดของป๋มนะ

งั้นแสดงว่า ก่อนเมษา cpu จะลงใช่ป่ะคับ งั้นผม ซื้ออย่างอื่น กะใช้cpu ถูกๆไปก่อน อย่างนี้ดีไหมครับ
    รึว่ามันจะลงทุกประเภทเลย

OverclockZone Member

P31 รองรับ45mnด้วยหรือครับ?

OverclockZone Member suriya.klinbua's Avatar

จนกว่าจะถึงวันนั้น

ขอspec cpu core2ต่ำ แต่บอร์ด ใส่ 4core ให้หน่อยครับ ไว้เปลี่ยนเมื่อราคา cpu ลง

OverclockZone Member

P35KR
    P35K-E
    P35-PS3R
    9ล9

Bookmarks

Bookmarks