Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยระหว่างการ์ดแดงแรงฤทธิ์กับเขียวข้มปี๊ด อันไหนดีกว่ากันครับ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยระหว่างการ์ดแดงแรงฤทธิ์กับเขียวข้มปี๊ด อันไหนดีกว่ากันครับ....

HD2900XT GDDR4 1G เห็นราคา 18,000ได้ เทียบกับ GF8800ULTRA แล้วราคาต่างกันตั้งครึ่ง แต่ผมชักงงเพราะดูจากรายละเอียด HD2900XT ไมมันดูดีกว่า ผมชักงงๆ ว่าอันไหนดีกว่ากันแน่ bit ของ 8800ULTRA เยอะกว่า แต่อย่างอื่น HD2900XT ผมว่าดีกว่า ใครชำนาญเชี่ยวชาญ แนะนำผมหน่อยผมอยากรู้ว่าเค้าวัดกันตรงไหนการ์ดจอ ควรดูจุดไหนบ้างถึงเรียกว่าแรงและดีสมกับราคา มือใหม่หัดสันหาคอมฉีดไนตัสเข้าบ้าน >,<"

ดูที่คะแนน BenchMark ของโปรแกรมครับ

Comment

อย่างงี้ เวลาจะไปซื้อก็ต้องให้เค้า ทดลองคะแนนให้ดูงั้นหรอครับ

Comment

Originally posted by dol2aemon View Post
        อย่างงี้ เวลาจะไปซื้อก็ต้องให้เค้า ทดลองคะแนนให้ดูงั้นหรอครับ
        ดูจากเว้บครับเด๋วขอเวลา หาเว้บแปป

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
          ดูจากเว้บครับเด๋วขอเวลา หาเว้บแปป
          อ้อ ขอบคุณครับผม ....รอชมครับผม^^

Comment

http://www23.tomshardware.com/graphics.html

ก้อลองมองคะแนน ดูเอาแล้วกันครับ

Comment

ไหนๆมาตอบให้ผมแล้วผมขอถามเรื่องที่ผมปรสบปัญหา ณ เวลานี้หน่อยครับ ผมเล่นเกมส์แล้วค้างก่อนอ่ะครับแล้วภาพก็เละ เอาการ์ดไปเคลมมาแล้วก็ยังไม่หาย ลงไดร์ฟเว่อตัวไหนก็เป็น ลงวินอันไหนก็อาการเดียวกัน มันเป็นไปได้ไหมครับที่ว่า PSU Enermax 460W ที่ผมใช้ไฟน้อยไป ผมไม่รู้ว่ามันเป็นที่จุดไหนและ

Comment

บอกสเป้ค คอมคุณมาหน่อยครับ XP หรือ Vista

Comment

วินXP
                  สเปคก็
                  cpu : e6420 2.13
                  ram : corsair twin512x2 ,kit 1024x2
                  mb : asus p5ld2 se
                  hdd : seagate 320gb
                  vga : px8600gts 256 gddr3
                  บอกแค่นี้พอใช่ม่ะครับ

Comment

VGA นี่ของอะไรหรอครับ

เท่าที่บอกมา ถ้าเดิมๆไม่ Oc เพิ่มน่าจาพอนะครับ enermax 460w

Comment

เดิมๆครับไม่ได้ oc ผล้วไมมันถึงเล่นเกมส์ไปแปบเดียวก็ค้าง ภาพเละ ผม งงจิงๆไม่รู้จะแก้ยังไง

Comment

ลองเอา VGA ของเพื่อนมาเสียบลองใช้ดูก่อนครับ ถ้ามัน หายก็แปลว่าการ์ดจอแหละครับ

Comment

อ่าครับ ขอบคุณมากครับผม ^^

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...86#post1755086 ลองอ่านดูเผื่อจะเข้าใจอะไรเยอะขึ้นครับ

Comment

ดูเสป็กไม่ได้ครับ ต้องดูผลทดสอบเท่านั้น

Comment

Working...
                              X