Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผ่านมา 1 ปีครับที่เข้ามาในบอร์ดนี้ ขอ ถามคำถามซ้ำเมื่อปีที่แล้วอีกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผ่านมา 1 ปีครับที่เข้ามาในบอร์ดนี้ ขอ ถามคำถามซ้ำเมื่อปีที่แล้วอีกครั้ง

เครื่องในฝันที่คุณอยากได้มาเล่นเกมส์อย่างเดียว ขอย้ำ เล่นเกมส์อย่างเดียว
    งบ 100,000 ที่หาชื้อได้ในเมืองไทยทุกชิ้น

ชอบ concept การ์ดจอเรียงกัน 3 ตัวมาก

เอาอะไรดี
    ปล. ทำงานแล้วแต่อยากเล่นเกมส์แก้เครียด

เสปคในฝัน ทุกวันนี้ยังขุดเกมส์เก่ามาเล่นเลยครับ

Comment

ไม่พอครับ 100,000 อิอิ

Comment

Originally posted by kang2005 View Post
        เสปคในฝัน ทุกวันนี้ยังขุดเกมส์เก่ามาเล่นเลยครับ
        เหมือนกันเลยครับ
        ผมยังขุด Max Payne มาเล่นอยู่เลย CODI&II ยังงี้ NFS:HPI&II

Comment

ฝันมาปีนึงละ ฝันต่อไป ปีหน้าค่อยมาถามใหม่

Comment

Originally posted by ก็อต View Post
            เครื่องในฝันที่คุณอยากได้มาเล่นเกมส์อย่างเดียว ขอย้ำ เล่นเกมส์อย่างเดียว
            งบ 100,000 ที่หาชื้อได้ในเมืองไทยทุกชิ้น

ชอบ concept การ์ดจอเรียงกัน 3 ตัวมาก

เอาอะไรดี
            ปล. ทำงานแล้วแต่อยากเล่นเกมส์แก้เครียด
            อิอิ งั้นลอง concept ผมบ้างครับ
            1. ตอนนี้มีการ์ดไรบ้าง ที่ทำ 3-Way SLI
            ตอบถูกไปข้อ 2.

2. การ์ดพวกนั้นราคาเท่าไร
            ตอบถูกไปข้อ 3.

3. มีบอร์ดรุ่นไหนบ้าง ที่รองรับ 3-Way SLI
            ตอบถูกไปข้อ 4.

4. บอร์ดพวกนั้นราคา่เท่าไร
            ตอบถูกไปข้อ 5.

5. บอร์ดพวกนั้นต้องใช้ DDR3 หรือไม่
            ถ้าใช่ไปข้อ 6.

6. DDR3 ตอนนี้ราคาเท่าไร
            ตอบถูกไปข้อ 7.

7. 3-Way SLI ต้องใช้ PSU ขนาดเท่าไรถึงจะพอ
            ตอบถูกไปข้อ 8.

8. ตอนนี้ PSU พวกนั้นราคาเท่าไร
            นำราคาทั้งหมดมารวมกันครับ

นี้ยังไม่นับ CPU ที่ต้องปั่นการ์ดจอให้ขึ้น เคสที่ต้องใหญ่ และยาวพอใส่การ์ดจอทั้ง 3 ตัว (เล็กอาจจะใส่ได้แต่ร้อนมากๆครับ กรณีที่ใส่เคส) จอ อย่างต่ำ 24 นิ้ว (น่าจะพอดีกับ GPU 3 ตัว เคยเห็น GPU 4 ตัวบนจอ 30 นิ้ว ก็ยังลื่นๆ)

ถ้่คิดมากขึ้นกว่านั้น คงต้อง OC CPU เพื่อรีดการ์ดจอออกมาให้หมดครับ แน่นอนว่าจ่ายไปเยอะอีกแน่นอน ระบบระบายความร้อน ลม หรือ น้ำก็ว่าไป
            แรมเทพของ DDR3***

ขำๆนะครับ อย่าคิดมาก

สรุป 100,000 ไม่พอครับ

Comment

oh ho.......ท่าจะยากแฮะ ไม่เป็นไร ค่อยๆ เพื่มได้ค่อยๆ ทำได้ในส่วนที่เกิน

Comment

Working...
              X