Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ลงไดร์เวอร์การ์ดจอไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ลงไดร์เวอร์การ์ดจอไม่ได้

คือตอนแรกซื้อมาผมก็ใช้งานได้ปกติ พอดีวันนี้ลงวินโวส์ใหม่ลงไดรเวอร์ทุกอย่างเรียบร้อย ติดที่ไดรเวอร์การ์ดจอลงไม่ได้ครับ ถ้าลงแล้วมันบูตไปหน้าโลโก้ วินโวส์ จากนั้นก็มืดแล้วก็ดับไปเลยครับ
    แต่พอเอาไดรเวอร์การ์ดจอออกก็เข้าวินโดวได้ปกติ มีแค่อาการกระพริบก่อนเข้าอะครับ
    การ์ดจอผม asus x1300 pro silentpipe เมนบอร์ด gigabyte ds3 วินโดว xp sp2 ครับ
    ผมไม่แน่ใจว่ามันเกี่ยวกับแผ่นไดรเวอร์รึเปล่า เพราะผมดูที่แผ่นมันมีเขียนว่า
    2000/xp 64 bit มันเกี่ยวกับแผ่นนี้มันต้องใช้กับวินโดว 64 บิตปะครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

อ้อลืมครับ ตอนลงไดรเวอร์มันมีบอกด้วยว่า windows ไม่ซัพพอร์ทครับ

Comment

ก่อนลง driver ที่ต้องการให้ remove driver ของชุดที่มากับ windows ออกก่อนครับจากนั้นก็ restart เครื่อง และลงdriver ที่มากับแผ่นก็จะใช้ได้

Comment

ท่านเข้าไปในเซฟโหมดครับ แล้วลบ ไดร์เวอร์การ์ดจอที่ติดกับวินโดวส์ออกซะ แล้วค่อยลงไดร์เวอร์การ์ดจอจากแผ่นครับ

Comment

ไม่เคยลบไดร์เวอร์อะครับ รบกวรช่วยบอกวิธีด้วยครับ แล้วต้องลบยังไงมั่งครับ ขอบคุณมากๆตรับ

Comment

เข้า Safe Mode ของ Win XP โดยกดปุ่ม F5 ขณะเริ่ม Boot เข้าหน้าจอแรกของ Windows แล้วเข้าไป Control Panel เลือก Add/Remove Program เลือกรายการ Driver อุปกรณ์ที่ต้องการจะ Uninstall แล้วคลิกครับ จากนั้นก็ Restart ระบบก็เป็นว่า ถอด Driver ออกเสร็จแล้ว ต่อมาก็ให้ติดตั้ง Driver ตัวใหม่ครับ

Comment

Working...
            X