Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูม core 2 duo 6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูม core 2 duo 6600

ที่ซิงค์เดิมๆของมัน ห้องไม่มีแอร์ อุณหภูมิปกติมันประมาณเท่าไหร่ครับ ของผมอยู่ที่ 45-48 ถือว่าสูงปะครับ แต่ถ้าถอดฝาเคสเอาพัดลมเป่ามันเหลือ 36 -38 นี่โอเคปะครับ
    แล้วทำไมรอบพัดลมผมมันหมุนแค่ 1500-2000 ไม่เกินนั้นเองอะครับ

ปกติครับ

ถ้าความร้อน CPU ไม่เกิน 50กว่า องศา พัดลมมันก็หมุนช้าแบบนั้นแหละครับ

Comment

ปกติครับกับซิงค์เดิม
      ของผมต่ำกว่าหน่อย
      เพราะใช้ซิงค์ไซเลน
      สแควของเอซัสครับ

Comment

่น่าจะปรกติแล้วแหละครับ ถ้าอยากได้เย็นกว่านี้ก็ลองเปลี่ยนซิ้งดูครับ

Comment

ปัญหาน่าจะอยู่ที่การถ่ายเทอากาศในเคสแล้วละครับ

Comment

Working...
          X