Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM ทำ dual 2คู่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM ทำ dual 2คู่

คือตอนนี้ผมมีแรม kington 512/800 *2 ทำdual กันคับ

ทีนี้ผมจะเพื่มแรมเห็นแรม kingmax 1G/800*2 มันถูกจิง อยากจะซื้อมาทำ dual กัน กับ slot ที่เหลือ ไม่ทราบว่า

แรม 4ตัวนี้มันจะเจอกันไหมในเมือ dual กันยี่ห้อเด๋วกัน แต่ 2 คู่นี่คนละยี่ห้อคับ
    ไม่ได้ซื้อมาคล๊อกคับ ใช้งานธรรมดาๆ

เห็น dual ครับ แต่ xp เป็นแค่ 3.5gb

Comment

ได้ครับ

Comment

บางบอร์ทเหนแต่ 3 ด้วยซ้ำ

Comment

Bus Chip ความจุเดียวกัน คนละยี่ห้อได้นะครับ แต่เห็น RAM ตาม rep 2 ครับ

Comment

Originally posted by ShutterV View Post
            เห็น dual ครับ แต่ xp เป็นแค่ 3.5gb
            คือผมไม่เข้าใจว่าเห็น 3.5 GB คือไรคับ เห้นความจุของแรมหรือเปล่าคับ

ถ้าเป้นความจุของแรม 512*2 กับ 1G*2 มันน่าจะเห้น 3GB นะคับหรือเห็น

หรือเห็นไรหว่า 3.5 แล้ว xp เห็น 3.5 แล้วอันไหนเห็นมากกว่าคับ

Comment

คอมท่านก็จะมีแรม 3 จิ๊ก ดูอัลแชนแนล

Comment

อืมๆ ยังงง 3.5 อยู่ แต่ก็แสดงว่าใส่กันได้ใช่ไหมคับ ขอบคุณคับทุกท่านที่ช่วยตอบคับ

Comment

ซื้อ2x1G bus800 ขาย512m x2 เพราะ2Gตอนนี้ก้เหลือเฟื่อ ถ้าอยากเพิ่มควรกระโดดไป4G(อีก1เท่าตัว) เห็นผลชัดกว่า

1G ไปเป็น 2G
                  2G ไปเป็น 4G

Comment

Originally posted by kata View Post
                    อืมๆ ยังงง 3.5 อยู่ แต่ก็แสดงว่าใส่กันได้ใช่ไหมคับ ขอบคุณคับทุกท่านที่ช่วยตอบคับ
                    เขาหมายถึงว่า windows xp จะเห็นแรมสูงสุดแึค่ 3.5 g ถ้าท่านใส่แรม 4 g
                    xp ของท่านก็จะเห็นแรมสูงสุดแค่ 3.5 g ในกรณีนี้
                    ท่านใส่ เีพิ่มอีก 2 g ก็เป็น 3 g ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าอยากเห็นแรมมากกว่า 3.5 ต้องใช้ vista ครับ

Comment

Originally posted by nawachookit View Post
                      ซื้อ2x1G bus800 ขาย512m x2 เพราะ2Gตอนนี้ก้เหลือเฟื่อ ถ้าอยากเพิ่มควรกระโดดไป4G(อีก1เท่าตัว) เห็นผลชัดกว่า

1G ไปเป็น 2G
                      2G ไปเป็น 4G
                      คือก็ว่าจะขายเหมือนกันละคับ ซื้อมา1100 ขาย 500 ก็ไม่รู้ว่าจะมีคนซื้อไหมเห้อๆ ก็เลยใส่ไว้ก่อนเอาไว้ใส่กับอีกเครื่องคับ

เขาหมายถึงว่า windows xp จะเห็นแรมสูงสุดแึค่ 3.5 g ถ้าท่านใส่แรม 4 g
                      xp ของท่านก็จะเห็นแรมสูงสุดแค่ 3.5 g ในกรณีนี้
                      ท่านใส่ เีพิ่มอีก 2 g ก็เป็น 3 g ไม่มีปัญหาครับ แต่ถ้าอยากเห็นแรมมากกว่า 3.5 ต้องใช้ vista ครับ
                      อ๋อเข้าใจแล้วคับ vista ซัพพอตหมดก่อนคับถึงไปใช้คับ อิอิ

Comment

Working...
                      X