Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tuner ของ Biostar TA690G มีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tuner ของ Biostar TA690G มีปัญหาครับ

ผมใช้ Mainboad Biostar TA690G, CPU X2 3800+,
    Ram DDR2 Kington 667 1*512 (share Card on boad = 128)
    ตอนนี้พอใช้ Program Tunner ของ Biostar หน้าจอมืดไปเลยครับ
    แต่เครื่องไม่ดับหรือไม่รีสตาร์ทครับ ลองกด Ctrl+Alt+Del ก็ไม่เป็นผล
    ต้องกดปุ่ม Restart อย่างเดี๋ยว
    ไม่ทราบว่าปัญหาน่าจะเกิดจากอะไร

เป็นเช่นกันครับ โปรแกรมมันเอ๋อๆ ปรับเอาในไบออสมันส์กว่า

Comment

ไม่เคยใช้เลยอ่ะครับ ปรับในไบออส มันชัวร์กว่าเยอะ

Comment

แล้วอุณหภูมิเพี้ยนด้วนหรือเปล่า

ของผม อุณหภูมิใน Bios 34 องศา
        แต่พอดูใน program hardware monitor ของ biostar เป็น 37 องศา
        สรุปว่าตัวใหนบอกค่าอุณหภูมิจริง ๆ กันแน่
        แล้วถ้าเป็นเพราะ Bios แล้ว Flash bios เวอร์ชั่นใหม่จะหายมั๊ยครับ

Comment

อุณหภูมิใน program hardware monitor ไม่ตรงครับ มันเป็นอุณหภูมิชิปเซตครับ เท่าที่สังเกตุมา ผมก็ยังงงอยู่
          เหมือนกันไม่ได้ใช้หมดเลยครับ ทูลที่ได้มา ใช้เอเวอร์เรสต์ ตรงกว่าครับ
          ผมแฟลชไบออสไปแล้วครับ ไม่หายนะครับ

Comment

โปรแกรมที่ใช้ชื่ออะไรหรอครับ บอกหน่อยจิเผื่อลองบ้าง แฮ่ๆ

Comment

Working...
            X