Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้นะครับว่ามีคนไหนเคยเห็นการ์ดจอตัวนี้แล้วหรือยัง แรงงงงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้นะครับว่ามีคนไหนเคยเห็นการ์ดจอตัวนี้แล้วหรือยัง แรงงงงง

ลองดูภาพดู ของจริงหรือของปลอมไม่รู้อ่ะ จากการสืบค้นข้อมูลแลจะเป็นของแท้แน่นอนครับ แต่ราคาก็ราวๆ 2 หมื่นต้นๆ และดันให้ 8800GTX เหลือราวๆ 15000 ทันที ฮะฮ่าเตรียมสอยกันได้เลย
    Last edited by fishow; 17 Aug 2008, 11:52:37.

แรงงงงง แพงงงง

Comment

ผมว่ารูปปลอมครับ
      รูปบนดูเลข 9 ให้ดีครับ แค่ตัดขอบด้านหน้าออก
      รูปด้านล่าง
      เลข 8 ตัวกลางเมื่อเทียบกับ เลข 8 ตัวหลังซึ่งดูแล้วอยู่ในระดับปกติ ตัวกลางจะอยู่สูงกว่า
      เลข 9 ตัวหน้าอยู่ต่ำกว่า เลข 8 ตัวกลางซะอีก

ถ้ามองในแง่การตลาดเค้าคงหยุด series ไว้แค่นี้แล้วครับ เพราะ อุดทุกระดับไว้หมดแล้ว 8800GS 8800GT 8800GTS[G92] (8800GTS[G92] เองก็เอา 3870 อยู่) แถมปล่อย 9600GT มาปั่นกระแส Series 9 รอไว้แล้ว คงไม่ย้อนกลับมา series 8 อีกครับ

ส่วนข่าว 3870X2 ก็คนละระดับกับการ์ดตัวนี้อยู่แล้ว ถ้าจะฟัดกัน nVidia คงข้ามไป Series 9 เลยครับ

Comment

^
        ^
        ^
        ^
        วันนี้มีเหตุผลดีแฮะ
        เอิ๊กกกกกกกกกกกก

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
          ผมว่ารูปปลอมครับ
          รูปบนดูเลข 9 ให้ดีครับ แค่ตัดขอบด้านหน้าออก
          รูปด้านล่าง
          เลข 8 ตัวกลางเมื่อเทียบกับ เลข 8 ตัวหลังซึ่งดูแล้วอยู่ในระดับปกติ ตัวกลางจะอยู่สูงกว่า
          เลข 9 ตัวหน้าอยู่ต่ำกว่า เลข 8 ตัวกลางซะอีก

ถ้ามองในแง่การตลาดเค้าคงหยุด series ไว้แค่นี้แล้วครับ เพราะ อุดทุกระดับไว้หมดแล้ว 8800GS 8800GT 8800GTS[G92] (8800GTS[G92] เองก็เอา 3870 อยู่) แถมปล่อย 9600GT มาปั่นกระแส Series 9 รอไว้แล้ว คงไม่ย้อนกลับมา series 8 อีกครับ

ส่วนข่าว 3870X2 ก็คนละระดับกับการ์ดตัวนี้อยู่แล้ว ถ้าจะฟัดกัน nVidia คงข้ามไป Series 9 เลยครับ
          เห็นด้วยครับ อิอิ

Comment

มองยังงี้ก็ได้ครับ แบบง่ายสุดๆ ถ้าตัว 8900GTX นี้มีจริง
            ดูง่ายๆที่ซิงค์ก็แล้วกัน
            จาก 8800GTS[G80] ไปเป็น [G92] ยังเปลี่ยนซิงค์เลย
            หรือจะเอาแบบหน่อมแหน้มกว่าดูที่ 8800GTX เลย เพิ่ม Core/Mem ไปอีกแค่นิดเดียว เป็น 8800Ultra ก็ยังเปลี่ยนซิงค์เลย
            ถ้าถึงขนาดเปลี่ยนเลขด้วย ฟันธง!!! เปลี่ยนซิงค์แน่นอนครับ

Comment

อืมหือ!! Guru มาเอง แจ่มเลยท่าน
              ปล.ท่านหัวเกียร์ไปทำไรที่ เว็บ unlimitpc หว่า!! เห็นมีชื่อท่านอยู่หน้าเว็บบ่อยๆหุหุุ

Comment

ความรู้ๆๆๆๆ สาระดี

Comment

fake

Comment

แน่นมาก ท่านนี้

Comment

ก่อนออก ภาพลับ ภาพหลุด ลีลา มันต้องมีข่าวครับ อิอิ

Comment

เดี๋ยวจะเจอ Moe Edition!

Comment

เจ้าของกระทู้มา อธิบายด่วน

หรือหลบไปแล้ว

Comment

ไม่ได้หลบครับ ผมก็ยังไม่แน่ใจว่ามันของแท้หรือป่าว เลยเอามาให้ดูแต่ที่แน่ๆผมไม่ได้ทำเองครับ จากเว็บต่างประเทศครับ

Comment

Originally posted by orthadox View Post
                              เจ้าของกระทู้มา อธิบายด่วน

หรือหลบไปแล้ว
                              อย่าคิดแง่ลบไปซะหมดครับ บางทีคนเราหมดกำลังใจ เพราะแบบนี้ ลองนึกดูอีกมุัมละกันครับ
                              ว่า ถ้า จขกท เค้า มาโกหก เค้าได้อะไรรึเปล่าครับ
                              มีข่าวก็มาบอกกัน เชื่อ ไม่เชื่อก็อีกเรื่องหนึ่งครับ
                              ช่วยกัน " ถก " แล้วเหตุผลจะออกครับ

Comment

Working...
                              X