Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ OC ทำไมต้องปรับ BUS แรมลงต่ำๆอ่ะคับ งี้ผมจะเปลี่ยนจาก 667 ไป 800 ก้อไม่ดีอ่าสิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ OC ทำไมต้องปรับ BUS แรมลงต่ำๆอ่ะคับ งี้ผมจะเปลี่ยนจาก 667 ไป 800 ก้อไม่ดีอ่าสิ

การ OC ทำไมต้องปรับ BUS แรมลงต่ำๆอ่ะคับ งี้ผมจะเปลี่ยนจาก 667 ไป 800 ก้อไม่ดีอ่าสิ

กะลังจะซื้อแรมใหม่อ่าคับ ขอ get ด่วนเลยคับ

เมื่อบัสCPU และ บัสแรม ต้องวิ่งตามกัน จึงต้องปรับบัสแรมลงมา เพื่อที่จะลาก บัสCPUไปได้ไกลๆไงครับ แล้วบัสแรมก็จะตามขึ้นมาเอง

สำหรับแรม 667 กับ 800 ก็ไม่ต่างกันมากนะครับ ลากไปพอกัน ไม่ต้องเปลี่ยนก็ได้

Comment

เปลี่ยนเลยครับ การลากจาก 800 ให้สูงขึ้น ทำได้ง่ายกว่าจาก 667
      ตัวอย่างบัส 1000 ถ้าลากจาก 800 จะไปถึงได้ง่ายกว่าจาก 667 แต่ก้อขึ้นอยู่ที่แรมด้วยนะ

Comment

แล้ว AMD ลากยังไงดี

Comment

800 จาไปได้ไกล กว่าป่าวคับ รอเทพ มายืนยันคับ

Comment

ผมว่ามันอยู่ที่ chip ram ด้วยมั้งครับ ถ้า chip เทพๆก็ไม่ต้องไปทดให้เป็น 667 มันก็วิ่งได้

ส่วน800ลากได้ไกลกว่าอันนี้ผมว่าไม่จริงเสมอไปนะครับอิอิ ดูอย่างkington D9GMH BUS แค่ 667เองลากไปไกล้ไกล มันอยู่ที่ chip ครับ

Comment

คุยรัยกัน เหอะๆๆๆ

Comment

มาแอบดูคนคุยกัน

Comment

ผม Kington 667 ซิป Hynix อ่ะคับ เหมาะกับการ oc ป่าวนิคับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                    ผม Kington 667 ซิป Hynix อ่ะคับ เหมาะกับการ oc ป่าวนิคับ
                    เหมาะหรือเปล่ามันต้องลองงับ (ไม่ลองไม่รู้)

Comment

ลองไม่เปนอ่ะคับ -*- มือใหม่ง่ะ

Comment

Originally posted by dears View Post
                        คุยรัยกัน เหอะๆๆๆ
                        ท่านไม่รู้แล้วใครจะรู้อ่ะเนียอิอิ

Comment

บัส 800 บางตัวก็ลากไปไม่เลยใช้ได้แค่ตามสเป็กที่กำหนดมา
                          ถ้าจะซื้อแรมใหม่ดูที่ตัว chip ดีกว่าครับอย่าดูที่บัสเลย

Comment

อืมๆคับ เดวไปหาซื้อ D9 ก่อนคับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                              อืมๆคับ เดวไปหาซื้อ D9 ก่อนคับ
                              D9 คือไรท่าน ผมโง่อ่า อิอิอิ

Comment

Working...
                              X