Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธี SET FSB:DRAM

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธี SET FSB:DRAM

อ่ะครับ ตอนนี้มันเป็น 1:1 อยู่ อยากเข้าไปปรับอ่ะครับ ใช้ DFI DARKS อยู่อ่ะครับ อยากทราบว่ามันเข้าไปปรับตรงข้อไหนใน Bios อ่ะครับ

อยากรู้เหมือนกันครับ ผู้รู้ตอบทีครับ

Comment

cpu อะไรหละจ๊ะ????

Comment

barton2500+ กับ a7v600-x ครับ

Comment

e6600 n dark-s

Comment

Originally posted by woowwy View Post
            e6600 n dark-s
            ปรับแรมเป็น 533 นะจ๊ะ จะได้ 1:1

Comment

แง่ว แล้วของผมละ - -*

Comment

Originally posted by zardozku View Post
                แง่ว แล้วของผมละ - -*
                ตาม cpuz ก็ 1:1 แล้วนี่งับ

Comment

เหอะๆๆๆ ผิดจุดแว้วครับผม คือ ตอนนี้ของผมมัน 1:1 และลากเกินกว่า บัส400 ไม่ไหว เลยอยากปรับให้เปน 1:2 หรือ 2:1 หว่า นี่แหละฮะ

Comment

Originally posted by woowwy View Post
                    เหอะๆๆๆ ผิดจุดแว้วครับผม คือ ตอนนี้ของผมมัน 1:1 และลากเกินกว่า บัส400 ไม่ไหว เลยอยากปรับให้เปน 1:2 หรือ 2:1 หว่า นี่แหละฮะ
                    dark กะ E6600 เนี่ยะนะ ที่ไม่เกิน 400 ง่ะ.........แง่วววววววววววววววววววววววววววววว

เรื่องแรมหากจะทดเป็นสูตรอื่นก็แค่ไปไล่แรมให้เป็น 667 หรือ 800 ได้เลยงับ แล้วมันจะกลายเป็นอย่างอื่น อย่าไปปล่อย auto

(แต่ติดใจตรงไม่ถึง 400 นี่แหละ ป๋มก็เล่นอยู่กะ E6600 ยังทะลุ 500 แบบชิวๆเลย )

Comment

แหล่มเลยฮะ ขอรบกวนขอรายละเอียดเกี่ยวกะไฟหน่อยนะครับ ตอนนี้ตันแล้ว

Comment

งั้นจัดไปเลยงับ แนวทางการมั่ว หุหุ
                        E6600 กะ dark รายละเอียดไฟก็ตรงซ้ายมือแหละงับ แต่นั้นป๋มเผื่อไฟเยอะไปหน่อยนะ พอลองไล่ลงก็ผ่านสบายๆ
                        แต่ก็ลองไล่ดูก่อนละกัน

Comment

ใช้แรมไรครับนี่

Comment

ใช้แรมไรครับนี่
                            HK บัส 800 ธรรมดางับ

ปกติเรื่องแรมมันลากได้เกินพันอยู่แล้ว ไม่น่าซีเรียสหรอก แต่หากคุณกลัวแรมคุณวิ่งไม่ไหว ก็ให้ไปเล่นที่ตัวคูณ 9 ได้เลย

Comment

Working...
                            X