Announcement

Collapse
No announcement yet.

L2 Cach BG Scrub ในไบออส คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• L2 Cach BG Scrub ในไบออส คืออะไรครับ

L2 Cach BG Scrub และ
    Data Cache BG Scrub
    ตาามข้างบนครับ คืออยากรู้ว่ามันคืออะไร มีปรโยชน์อย่างไรครับ จำเป็นต้องปรับไหม ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

ผมใช้ M2N AM2 ครับ

อยากทราบเหมือนกันครับ เพราะใช้ M2N เหมือนกัน
    ไม่ทราบว่าของ จขกท.มีปัญหาเกี่ยวกับ usb port มั้ยครับ
    ของผมมีปัญหาเวลาใช้กับ gamepad ของ logitech ไม่ได้ ของ XFX ก็เปิดสั่นไม่ได้...

Comment

Originally posted by byebyeblue View Post
      อยากทราบเหมือนกันครับ เพราะใช้ M2N เหมือนกัน
      ไม่ทราบว่าของ จขกท.มีปัญหาเกี่ยวกับ usb port มั้ยครับ
      ของผมมีปัญหาเวลาใช้กับ gamepad ของ logitech ไม่ได้ ของ XFX ก็เปิดสั่นไม่ได้...
      สำหรับผมนะครับ มีปัญหาก้อคือว่า ถ้าเสียบเมาส์หรือคีย์บอร์ดกับพอร์ต USB แล้ว เวลาเล่นเกม จู่ๆ คีย์บอร์ดไฟมันจะไม่ติด และจะบังคับควบคุมไม่ได้ เมาส์ก้อเหมือนกันครับ เบื่อเลย เซ็งเลย ไม่รู้ว่า รุ่นอื่นเป็นเหมือนกันป่าว เรื่องไดรเวอร์ ซาวน์แมกซ์ก้อเหมือนกัน ถ้าลงโปรแกรมมันเลย เสียงจะแตก เหมือนไฟมันช้อตอ่ะครับ ผมเลยลงแค่เท่าที่จำเป็น โปแรกรม ซาวน์แมกซ์ผมจะไม่ลงครับผม

ตอนนี้ผมใช้หัวแปลง PS2 เอาครับ เลยหมดปัญหา
      Last edited by ปฐมวงศ์; 11 Jan 2008, 21:04:03.

Comment

ของผมแก้โดยซื้อการ์ด PCI ที่เพิ่มพอร์ท USB มาใส่ ก็ใช้กับอุปกรณ์ที่เป็น USB ได้ดีขึ้นระดับนึง

Comment

Working...
        X