Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเรื่องประกอบคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเรื่องประกอบคอม

คือผมเสียบทุกอย่างหมดแล้วแต่ตอนเปิดเครื่องเครื่องติดแต่มันไม่ไปขึ้นที่จอครับ กาดจอก้อไส่แล้ว
    สายที่จอก้อต่อที่ช่องข้างหลังกาดจอแล้วครับ อยากรู้วิธีทำให้จอติดอะครับ

เรื่องใหญ่เลยครับ^^"

Comment

ขอสเป็คด้วยครับ เผื่อมีไรช่วยได้

Comment

ถ้าบอร์ดมี vga on ก้อเสียบจอแล้วเข้าไปปิดมันก่อนเด้อ

Comment

Reset ไปรอบนึงก่อน บางเครื่องมันเเบบนี้ ถอดถ่านด้วย
          ไม่มีจดเเล้วจะเข้าTriosยังไงล่ะเนี่ย

Comment

คำถามค่อนข้างกว้างมากๆเลยครับ

เอางี้

ส่วนใหญ่ที่ผมประกอบแล้วจะเปิดไม่ติด มักจะ....

ลืมเสียบสาย Pw4พิน บนเมนบอร์ด
            ลืมเปิดสวิทย์ Psu
            ลืมต่อสาย Power บนการ์ดจอ (ในกรณีการ์ดจอต้องการไฟเพิ่ม)
            แรมหลวม ใส่ไม่แน่น
            หน้าสัมผัสแรมสกปรก
            ลืมเสียบ Sata Power
            หรือเสียบ Sata Power แล้วแต่ดันลืมใส่ Sata บอร์ด

ปล.ลองไล่เช็คดูก่อนครับ ว่าตกม้าตายหรือเปล่า

Comment

555 เป็นเหมือนกัน มือใหม่

Comment

ลองไล่ดูดีๆครับว่าเสียบสายครบรึยัง

ผมเคยเปิดไม่ติดแล้วนั่งงงอยู่ตั้งนานที่แท้ลืมเสียบสาย power 4 pin ที่ Mainbord (ที่เสียบมันดันหลบมุมไปอยู่หลัง Tuniq - -" มองไม่เห็นเลยลืมซะงั้น

Comment

Working...
                X