Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาช่วยทีครับ

คือตอนแรกผมใฃ้ vista อยุ่ เล่นไปประมาน เดือนได้นะ

วันนั้นผมจา shut down มัน shut ไมได้อะนะ ผมก้เลยกดปุ่ม reset ที่เคส

เสดแล้วพอรันใหม่ มานก้ขึ้นว่า missing operating system ผมก้format ใหม่

คราวนี้ ลง xp พอเข้าเสด เล่นไปได้แปปนึง มานค้างอะคับ ตรง taskbar

จากนั้นก้กดอะไรมะได้เรย ผมก้ format อีกที คราวนี้ลง vista มานก้เปนเหมือนเดิม

พอลง vista อีกรอบ คราวนี้เล่น window media player มะได้ ถ้าเล่นคอมจาค้างอะนะ

ช่วยพิจารณาหน่อยว่า มานเปนที่อะไรหรอ hardware หรือ software ตัวไหนน่ะ

ขอบคุนคับ

clearระบบทั้งหมดก่อนดัีกว่าครับ ตามที่บอกFormatก็น่าจะหมดเเล้ว ไม่น่าสับสนเรื่องระบบนะ ดูconfig รายละเอียดที่Biosก่อนinstallด้วยครับ

Comment

มานไม่เกี่ยวกะ hardware หรอคับ

เพราะผมลงกี่วินโด้มานก้เปนหมด

แล้วถ้าดูbios ต้องดูแอะไรบ้างอะคับ

ผมลองกลับไปใช้แบบเดิม ที่มานมีไห้กดอะคับ load opimite อะไรนั่นอะคับ

Comment

ถ้า Hard Disk เสีย ลองเปลี่ยนดูนะ

Comment

Working...
        X