Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดทางลมยังไงให้เย้นสุดครับ ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดทางลมยังไงให้เย้นสุดครับ ช่วยทีครับ

ตอนนี้ใช้ เคส Cm690 Psu อยู่ข้างล่างนะคับ

ใช้ การ์ดจอ HD3850

มีพัดลม 6 ตัว
    หน้า 1 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm LED)
    หลัง 1 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm)
    บน 2 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm LED)
    ล่าง 1 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm LED)
    เป่า Slot pci-e 1 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm)

ติดพัดลม ยังไง อากาศ ภายในเคสจึง หมุนเวียน และเย็นที่สุด

ขอถามอีกข้อ >>> HardDisk ควร ไปวางขวางพัดลมหน้าเคส หรือ เลื่อนไม่ให้ขวางพัดลม หน้าเคส ดีคับ (ช่องล่างพัดลมหรือช่องบนพัดลม)
    Attached Files
    Last edited by St.run; 11 Jan 2008, 23:24:26.

Dunๆๆ

Comment

พัดลมเยอะ แบบนี้ ฝุ่นไม่เข้าเต็มเครื่องเหรอครับนี่

Comment

น่าจะมีตัวกรองฝุ่นนะครับ

Comment

ติดพัดลมยังไง ดีครับ

Dunๆๆๆๆ

Comment

หน้า ล่าง ข้าง เป่าเข้า
            บน หลัง เป่าออก

Comment

ไม่ต้องจัดแล้วครับ พัดลมครบทุกจุดแล้ว
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เคสมียี่ห้อมานน่าจะจัด ทางลมไว้แล้วนะคับ
                พัดลมเพียบเรย

Comment

หมายถึง ตัวไหน เป่าเข้า หรือออก อะคับ

ขอบคุรทุกท่าน

Comment

มีพัดลม 7ตัว
                    หน้า 1 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm LED) เข้า
                    หลัง 1 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm) ออก
                    บน 2 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm LED) ออก
                    ล่าง 1 ตัว (พัดลม CoolerMaster 12 CM 1200rpm LED) เข้า
                    ข้างซ้ายSlot pci-e 1 ตัว(พัดลมCoolerMaster12CM1200rpm) ออก
                    ข้างขวาหลังM/B 1ตัว (พัดลม 8CMx15mm(ตัวบาง) ยังหาไม่ได้) เข้า

ขอถามอีกข้อ >>> HardDisk ควร ไปวางเลื่อนไม่ให้ขวางพัดลม หน้าเคส (วางตรงกลางอยู่ระหว่าง ช่องล่างพัดลม และ ช่องบนพัดลม )

Comment

วาง HD ขวางแกน พัดลมใช่มะคับ

ขอบคุณคับ

Comment

ไม่ต้องวาง hd ขวางพัดลมตรงๆ เลยนะครับ วางไว้แค่ เฉียดๆ แต่ให้โดนแรงลมหน่อย แค่นี้ก็เย็น แล้วครับ

Comment

พัดลมขนาดนี้ ระวังเด็กเอานิ้วไปแหย่นะ อิอิ

Comment

กำลังหา ตัวที่ 7 มาใส่

เิอาให้มัน บินได้ 555+

Comment

ถ้าผมได้ FullTower เมื่อไหร่นะ ผมใส่ 14 ตัวชัวร์ครับ ! 555
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X