Announcement

Collapse
No announcement yet.

การใช้ Firefox Vs IE ??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การใช้ Firefox Vs IE ??????

ระหว่่าง Firefox กับIE ใช้อันใหนดีกว่ากันครับ แต่ Firefox เวลาเล่นเกมส์ วอคราฟ เข้าไม่ได้ต้องเข้าที่ IE อย่างเดียวจึงมาถามไถ่ท่านผู้รู้อะว่าจะใช้ตัวใหนดี แต่ถ้าจะใช้ทั้ง สองตัวมันก็ดีอยู่ แต่ก็มากความอะ แก้ปัญหาให้หน่อยนะครับช่วยตัดสินใจหน่อย แต่ถ้าFirefox มันก็ป้องกัน ป็อปอัฟและไวรัสในระดับ1 (รักพี่เสียดายน้องอะ)...ช่วยทีนะครับ

Originally posted by steamlose View Post
    ระหว่่าง Firefox กับIE ใช้อันใหนดีกว่ากันครับ แต่ Firefox เวลาเล่นเกมส์ วอคราฟ เข้าไม่ได้ต้องเข้าที่ IE อย่างเดียวจึงมาถามไถ่ท่านผู้รู้อะว่าจะใช้ตัวใหนดี แต่ถ้าจะใช้ทั้ง สองตัวมันก็ดีอยู่ แต่ก็มากความอะ แก้ปัญหาให้หน่อยนะครับช่วยตัดสินใจหน่อย แต่ถ้าFirefox มันก็ป้องกัน ป็อปอัฟและไวรัสในระดับ1 (รักพี่เสียดายน้องอะ)...ช่วยทีนะครับ
    เวลาเล่นเกมส์ วอคราฟ เข้าไม่ได้ต้องเข้าที่ IE อันนี้
    ต้องโหลด ie tab ของ firefox มาลง ในเว็บเขาก็มีบอกครับ วิธีใช้ firefox เล่น
    ลองหาดูครับ

Comment

เอามาให้เลยอ่ะ https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/1419

Comment

InF3RNaL นี่ช่าย zexilonoxiouz แห่ง TCG ป่าวคับนี่ ^o^

Comment

ชอบ IE7 ตรงมี Tab นี่แหละครับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
            ชอบ IE7 ตรงมี Tab นี่แหละครับ
            Firefox มันก็มี Tab เหมือนกันนิครับ

Comment

FirefoxมีTabมาตั้งแต่Versionแรกๆ ก่อนIE7ตั้งนาน ในปัจจุบันระบบTabของFirefoxก็ยังสเถียรและทำงานได้ดีกว่าของIEครับ

Comment

แล้วแต่ชอบและความถนัดการใชเงานของแต่ละคน ครับ
                ผมใช้ทั้ง 2 ตัวนี้อยู่ อะ

Comment

ขอบคุณท่านที่เคารพที่ให้คำแนะนำ

Comment

firefoxลูกเดียว IE ใช้ไปเดี๋ยวก้erorขั้นซะงั้น โดยเฉพาะ hi5

Comment

เปิดหลายๆหน้าโหลดเยอะๆก็จะเจอปัญหาครับ สำหรับผมนะครับ
                      เช่น คลิกขวาไม่ได้ คำสั่งเมนูหาย เข้า my com ดันไปหน้า Search - -"
                      อะไรประมาณนี้ครับ เซ็งเลยหนีมาใช้ firefox
                      อีกอย่างครับ เข้าเว็บ OCZ มันโหลดไวกว่ามากครับ กดแล้วมาเลย
                      ie7 รอนานครับกว่าจะมา เห็นความแตกต่างก็ตรงนี้ ^^

Comment

Firefox แรงกว่าเสถียร กว่าด้วยครับ

Comment

firefox ดีก่างับ ยืนยันอีกเสียง...
                          แต่ ผมใช้ IE6 งับ.... เนื่องจาก web หลายๆ ตัวทำมา support กับตัวนี้เป็นมาตราฐานงับ ใช้ firefox หรือ IE7 แล้วเข้าบาง web อาจมีปัญหา หรือ หน้าตา เพี้ยนงับ >.<"!

Comment

ใช้ทั้ง2ตัวff99% ie1% -*-

Comment

จิ้งจอกไฟ 97%
                              I.E. 3%
                              ครับ

Comment

Working...
                              X