Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลากนิดๆหน่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลากนิดๆหน่อยๆ

spec ตามลายเซ็น

(ใครเชี้อออม่างงงโยกมื้อขื้นนนน )

รูปต้องตัดขอบออกอ่ะครับไม่งั้นอัพไม่ได้ไฟล์ใหย่เกิน -*-

ใช้โปรแกรมไรเทสว่าเครื่องเสถียรแล้ว ได้บ้างอ่ะครับเพราะเล่นเกมอยู่ๆยังมีerrเด้งบ้างประปราย

Comment

แรงจริงๆครับ cpuคงต้องเป็น core2duo อยุ่แล้ว ถ้าการ์ดจอใบเดียวคงเป็นตระกูล8800แน่ๆเลย O_o

สำหรับโปรแกรมที่ใช้ทดสอบความเสถียรผมว่า SP2004 Orthos Beta โหดสุดแล้ว ถ้ารันผ่าน1ชม.ได้ก็น่าจะเสถียรครับ

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
        แรงจริงๆครับ cpuคงต้องเป็น core2duo อยุ่แล้ว ถ้าการ์ดจอใบเดียวคงเป็นตระกูล8800แน่ๆเลย O_o

สำหรับโปรแกรมที่ใช้ทดสอบความเสถียรผมว่า SP2004 Orthos Beta โหดสุดแล้ว ถ้ารันผ่าน1ชม.ได้ก็น่าจะเสถียรครับ
        SP2004 Orthos Beta 1 ชั่วโมงนี่โหมดไหนหรอครับเห็นมีอยู่ 5 โหมดแล้วต้องเปิด2โปรแกรมรันพร้อมกันด้วยป่าวคับ

Comment

Originally posted by eXcutioner View Post
          SP2004 Orthos Beta 1 ชั่วโมงนี่โหมดไหนหรอครับเห็นมีอยู่ 5 โหมดแล้วต้องเปิด2โปรแกรมรันพร้อมกันด้วยป่าวคับ
          ตัว orthos มัน run ทีละ 2 หัวครับ ใช้ 1 โปรแกรม ให้run หัวข้อแรกครับ

Comment

Originally posted by eXcutioner View Post
            ผมหมายถึงให้รันนานชั่วโมงนึงครับ โปรแกรมนี้ที่จริงจะเปิดข้ามวันข้ามเดือนก็ได้ แต่ตามเวปนอกเค้าเทสความเสถียรก็เปิดแค่ชั่วโมงเดียวก็พอ เน้นความเสถียรของcpuครับ เลือก Small FFTs แล้ว Priority 10 ครับ เปิดแค่ตัวเดียวก็พอเพราะเวอร์ชันนี้มันจะเทสสองหัวพร้อมกันอย่างท่านข้างบนบอกไว้น่ะครับ โปรแกรมนี้ไว้ดู full load ดีมากๆเพราะรันแล้วอุณหภูมิพุ่งกว่าโปรแกรมอื่นๆชัดเจน ถ้าเครื่องไม่เสถียรจริงจะไม่ผ่านครับ

อีกอันที่อยากให้ลองความเสถียรคือรัน SuperPI32M สองโปรแกรมพร้อมกันครับ (ให้SuperPIแยกfolderกันนะ) อันนี้ก็ใช้ได้ครับ ที่เหลือก็PCMark05ถ้ามีก็เทสด้วยครับ
            Last edited by Deschutes; 14 Nov 2006, 14:50:01.

Comment

อิจฉา CORE 2 จริงๆ

Comment

spec ตามลายเซ็น

(ใครเชี้อออม่างงงโยกมื้อขื้นนนน )

รูปต้องตัดขอบออกอ่ะครับไม่งั้นอัพไม่ได้ไฟล์ใหย่เกิน -*-
                โหถ้าสเปคตามลายเซ็นนี่ทำได้ไง อิๆ

Comment

แรงดีครับ

Comment

spec ตามลายเซ็นเป็นไปไม่ได้ น่าจะอย่างน้อย E6600 ขึ้นไป แถมการ์ดจอ อาจจะ GF8800 ด้วย แรงจนน่ากลัว

Comment

Working...
                    X