Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply ของ Asus กับ Enermax ต่างกันยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply ของ Asus กับ Enermax ต่างกันยังไง

450w ของ Asus

และ

460w ของ Enermax

ต่างกันยังไงครับ แล้วของ Asus เป็นวัตต์เต็มหรือเปล่า(บังเอิญซื้อมาแล้ว เพราะถูกกว่า 400 ผมควรเสียใจหรือเปล่า = =)

ขอบคุณครับ

ยี่ห้อน้องใหม่ เพิ่งทำตลาด ต้องดูกันยาวๆ

วัตนืเต็มครับ แต่ความอึดถึกทน ไม่รุ้จะสู้กับอีเนอได้แค่ไหน

ไม่ควรเสียใจครับ น่าจะดีใจด้วยนะ ประกันดีกว่า เผลอๆเวลาส่งเครมได้ตัวใหม่ อีเนอแมกซ่อมอย่างเดียว นานด้วย

Comment

เย้ ขอบคุณครับ ดีใจแล้ว

Comment

ยี่ห้อนี้ ไว้ใจได้อยู่แล้วครับ

Comment

ผมว่าก็โอเคเลยนะ ไฟสวยอีกต่างหาก

Comment

ดีและสวย ถึงจะใหม่แต่ก้ Asus หรือไม่ชอบมาแลก465 fma พัดลมคู่กับผมไม้ล่ะ อายุ3เดือน

Comment

Asus จ้างผลิตตาม Spec ฮับ ส่วน Enermax ทำเอง โดดเด่น ประสบการณ์ยาวนานกับ Power Supply ที่ใช้ในเครื่อง Server และ PC ฮับ

แต่ Asus ก็ OK เพราะของเขาก็คุณภาพ ส่วนตัวแล้วสวยดีนะ

Comment

อีเนอร์แม็กซ์มีประสบการณ์ทำพาวเวอร์โดยตรงน่าจะได้เปรียบที่ความชำนาญมากกว่า
                น่าจะอึดกว่า
                ประกันยาวนานกว่า ant
                กระแสไฟที่แรงดัน12โวลล์มากกว่า ในพาวเวอร์วัตส์รวมเท่ากันหรือระดับเดียวกัน

Comment

เคยคุยกับพี่ที่ใช้ASUSมานะ รู้สึกไม่ค่อยเวิร์คมากเท่าไหร่ เจอ X6800 + 7950GX2 แล้วไม่รอดครับ แต่ผมไม่เคยลองใช้ครับ ใช้Zippyอยู่สบายใจที่สุด อิอิ

Comment

กำเลย ไฟสวย แต่เคสผมมันไม่ใสง่า

แต่จ่ายไฟ สูสีกับ enermax ใช่มั้ยครับ

แล้วอายุการใช้งานมันเป็นไงอ่า กลัวพัง ขี้เกียจเคลม

Comment

Originally posted by Deschutes View Post
                      เคยคุยกับพี่ที่ใช้ASUSมานะ รู้สึกไม่ค่อยเวิร์คมากเท่าไหร่ เจอ X6800 + 7950GX2 แล้วไม่รอดครับ แต่ผมไม่เคยลองใช้ครับ ใช้Zippyอยู่สบายใจที่สุด อิอิ
                      แสดงว่าตัวcoolergiant ที่ท่านเคยใช้มันก็ไม่ค่อยเวิร์คอ่ะดิครับถึงเปลี่ยนเป็นตัวนี้

Comment

Working...
                      X