Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครพอจะทราบบ้างครับว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครพอจะทราบบ้างครับว่า...

มีใครพอทราบบ้างครับว่า...
    ThermalTake , Zalman , Vizo , Thermalright , G.SKILL , GeIL , CoolerMaster ,
    Lian Li , RaidMax , Sunbeam

ในยี่ห้อพวกนี้ มียี่ห้อไหนที่ร้านไม่ได้นำเข้ามาเองครับ (มีตัวแทนจำหน่ายอย่างเป็นทางการ)
    ถ้ามี อยากทราบชื่อบริษัทที่เป็นตัวแทนจำหน่าย (ดีลเลอร์ใหญ่) ครับ ถ้ามีเบอร์ติดต่อจะเป็นพระคุณอย่างสูง

ปล. แล้วถ้าต้องรับจากร้าน เจได TK saveway busitek ร้านไหนให้ราคาส่งดีกว่าครับ
    ปล.2 ผมอยากเปิดร้านขายของพวกนี้ครับ มีอะไรแนะนำได้นะครับ

อยากได้ที่ๆตะวันนาจัง

Comment

ยังรอคำแนะนำอยู่นะครับ

Comment

ต้องดูด้วยว่าที่ถามมาอ่ะ อะไร
        ถ้าเป้นพวกเคส CPU Cooler มักจะไม่มีดีเลอร์หลักรายเดียวหรอก เพราะของมันไม่มีกลไกอิเลคทรอนิกส์อะไร เลยไม่มีอะไรจะให้เสีย แต่ถ้าเป็น PSU หรือ แรม มีตัวแทนจำหน่ายแน่ แต่อาจจะไม่ใช่ศูนย์ใหญ่โต หรือไม่ได้มีแค่รายเดียว

Comment

งั้นขอคำตอบแบบแยกก็ได้ครับ
          เคส CpuCooler พัดลมคำตอบนึง
          Ram PSU อีกคำตอบนึงครับ

Comment

เกือบทั้งหมด ประกันร้านครับ ไม่มีศูนย์ไหนให้วิ่งไปหา เสียขึ้นมาก็เคลมร้านโลด (ก็ร้าน TK Jedi อ่ะแหละ)
            เคส ส่วนมากไม่มีประกัน ยกเว้นพวกที่มีอุปกรณ์อิเลคทรอนิกส์ CPU Cooler ก็เคลมที่ร้าน วอยร้าน

แรม GeIL ร้านเซฟเวย์ นำเข้าและเป็นดีเลอร์รายเดียวในไทย (ไม่ต้องมีวอยก็เคลมได้)
            แรม G Skill ไม่แนน่ใจว่าถ้าไม่มีวอยเคลมที่ TK ได้หรือเปล่า แต่ถ้าซื้อมีประกันก็จะประกัน TK

PSU ตามร้านที่ซื้อครับ ยกเว้น อิเนอแมก ดีลักซ์ เอ็นฮ้านช์ กิกาไบท์ อัสซุส ที่มีศูนย์และดีเลอร์นำเข้า

Comment

เรื่องราคาคงต้องติดต่อ ร้านนั้นๆ ดูละงับ ^^"

Comment

ขอบคุณครับ

สงสับต้องเดินคุยตามร้านอย่างเดียวเลย

Comment

มีคำแนะนำอะไรแนะนำเข้ามาได้นะครับ

Comment

เคสที่มี PSU มีประกันทุกตัวครับประกัน psu

ผมว่าตัดของกับ jib ดีกว่าถูกกว่าร้านพวกนั้น

ส่วนพวกของ แต่งต้องดีลกับโรงงานจีน ง่ายกว่า ยี่ปั้ว ซาปั้วก็ได้

Comment

เท่าที่ดูราคา Tk น่าจะถูกกว่านะคับ แต่ก็ต้องดูเรื่องอื่นๆด้วยอ่ะคับ

Comment

Working...
                      X