Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าวันนึงได้ไปเมืองนอก เพื่อนๆจะทำอะไรเป็นอันดับแรก!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าวันนึงได้ไปเมืองนอก เพื่อนๆจะทำอะไรเป็นอันดับแรก!!!

พอดีเพื่อนผมเค้าไปสิงค์โปรเพิ่งกลับมาครับ พอดีไปกับที่บ้าน 5วัน 4คืน

ไปถึงก็เดินไปดูราคาคอมก่อนเลย ที่นั่นรุ่นไม่ได้ใหม่ไปกว่าเราสักเท่าไหร่

ส่วนราคาก็สูสีกันครับ แต่มีอีกอย่างคือพวกของละเมิดลิขสิทธิ

จะมีให้เห็นน้อยมาก แต่ก็พอหาได้ครับ ไม่เกลื่อนเหมือนบ้านเรา

ถ้าผมได้ไปเมืองนอกผมก็จะไปจีบสาวก่อนเลย ดูทำไมคอม บ้านเราก็มี

ป.ล.ตั้งกระทุทำไมหว่า พอดีเพื่อนผมมาโม้เลยพูดซะหน่อย

หาร้านขายอาหาร และก้ของานทำ

Comment

ก่อนไปสิงคโปร ต้องศึกษากฏหมายบ้านเขาก่อนนะครับ เพราะบ้านเมืองเขากฏหมายเข้มงวดกว่าเมืองไทย

ส่วนจะไปจีบสาว อย่าเลยครับ เพราะขนาดผู้ชายที่นู่นยังจีบกันไม่ค่อยได้เลย แต่จะลองก็ได้นะ

ส่วนของที่จะซื้อ แนะนำเป็นพวกอุปกรณ์อิเล็คโทรนิคนั่นแหละครับ แต่ไม่จำเป็นต้องเป็น คอม อาจจะเป็น Notebook กล้อง มือถือ พวกนี้มากกว่า

ปล. สิงคโปรเหมาะไปเที่ยวมากกว่าไปซื้อของ เพราะถ้าคิดไปซื้อของ ไปฮ่องกงดีกว่ากันเยอะครับ

Comment

เข้าห้องน้ำคับ คิกๆ

Comment

เข้าห้องน้ำเหมือนกัน เพราะไม่ชอบเข้าห้องน้่ำในเครื่อง

Comment

ขึ้นเครื่องบิน

Comment

ดูผู้ชายหน้าตาหล่อๆแล้วค่อยเข้าห้องน้ำครับ

Comment

ไปมาแล้วอ่ะ เป็นประเทศออสเตเรีย แต่บ้านเขาไม่ได้เล่นคอมฯ เหมือนเรา ทำให้ไม่สนุกกับคอมเหมือนบ้านเรา แต่ Sex Shop เนี่ยเยอะแฮะ

Comment

เข้าห้องน้ำแล้วฉี่รด ประเทศมันก่อนเลย 555

Comment

ขอ ผมลาย-ผายลม ก่อนเลยครับ
                    สร้างบรรยากาศ 555

Comment

ไม่รู้จะทำไรก่อน แต่กลัวว่าไปแล้วจะไม่ได้กลับประเทศ... 555+++

Comment

สิ่ง แรกที่จะทำ คือหาร้านอาหารที่อร่อยของเขา ๆ ครับ
                        ต่อมาถ้าไปสิงคโปร์ตอนนี้คือ ซื้อเครื่อง PS3 ครับเพราะตอนนี้ราคา
                        ที่เมืองไทย แพง หูฉีก เกือบ 4 หมื่น อิอิ ถ้าได้อยู่ราว ๆ ไม่เกิน 2 หมื่น 5 โดนเลยยย อิอิ

Comment

ตกลงไปมืองนอกหรือสิงค์โปร ถ้าไปสิงค์โปร ของน่าจะถูกกว่านะเห็นประเทศเขาเป็น Free Zone สินค้าขนลงจากเรือไม่ต้องเสียภาษีทั้งเกาะเลย อิอิ

Comment

ถ้าจะซื้อของพวกอิเลคโทรนิค ผมจะซื้ออะไรที่ไม่มีขายในบ้านเราอะครับ เพราะของหมวดนี้ผมว่าบ้านเราเนี่ยแหละ ถูกสุดละ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                              เข้าห้องน้ำแล้วฉี่รด ประเทศมันก่อนเลย 555

Comment

Working...
                              X