Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งถอยGigaWork S750มาคับอยากเพิ่มประสิทธิภาพมันแนะนำทีนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งถอยGigaWork S750มาคับอยากเพิ่มประสิทธิภาพมันแนะนำทีนะคับ

ตอนนี้ใช้การ์ดเสียง X-FI Xtreme Gamer FPS 64 bit อยู่ แนะนำ หน่อยนะคับต้องการเพิ่มพลังมันทำไงดีคับ

หา amp ดีๆมาต่อครับ พ่วงด้วย interconnect ดีๆอีกซักเส้น

รับรองแจ่ม...แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง amp ของลำโพงเท่าไหร่อ่ะ ถ้าเป็น headphone amp พอจะแนะนำได้

Comment

Originally posted by sutlore View Post
      หา amp ดีๆมาต่อครับ พ่วงด้วย interconnect ดีๆอีกซักเส้น

รับรองแจ่ม...แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่อง amp ของลำโพงเท่าไหร่อ่ะ ถ้าเป็น headphone amp พอจะแนะนำได้
      ลำโพงมันมีแอมป์อยู่ในตัวแล้ว......
      Last edited by พจน์; 12 Jan 2008, 21:13:10.

Comment

อืม... น่าจะหมายถึง pre Amp ไม่ใช่ power Amp
        Last edited by oddy; 12 Jan 2008, 21:15:59.

Comment

ก่อนอื่น ปลดล๊อค DTS / Dolby ของ Gamer FPS ให้ได้ก่อน

Comment

Originally posted by oddy View Post
            อืม... น่าจะหมายถึง pre Amp ไม่ใช่ power Amp
            pre Amp ก็ไม่ต้อง พ่อคุณ
            ซาว์นการ์ดจัดการได้ในตัวอยู่แล้ว
            เพราะมันไม่มีภาคขยายในตัว
            มันก็ทำงานเหมือนปรีแอมป์ได้อยู่แล้วจ้า

Comment

pre Amp ก็ไม่ต้อง พ่อคุณ
              ซาว์นการ์ดจัดการได้ในตัวอยู่แล้ว
              เพราะมันไม่มีภาคขยายในตัว
              มันก็ทำงานเหมือนปรีแอมป์ได้อยู่แล้วจ้า
              หมายถึง คุณที่คุณ Sutlore บอกน่ะครับ ผมนึกว่าจะเอามาปรับเสียง แต่เป็นผมๆไม่เล่นนะ ถ้าให้เล่นๆ E.Q. ดีกว่า
              Last edited by oddy; 12 Jan 2008, 21:42:55.

Comment

บางคนเน้น น้อยชิ้นที่สุด ก็จะไม่ต่อผ่านอะไรเลย soundcard > ลำโพงคอม

บางคนต่อจาก soundcard เข้า preamp ไม่ก็ AVR > power amp > ลำโพงบ้าน

ฯลฯ ก็เลยคิดไปแบบนั้น

Comment

Originally posted by oddy View Post
                  บางคนเน้น น้อยชิ้นที่สุด ก็จะไม่ต่อผ่านอะไรเลย soundcard > ลำโพงคอม

บางคนต่อจาก soundcard เข้า preamp ไม่ก็ AVR > power amp > ลำโพงบ้าน

(^-^)......
                  รับทราบค้าบพ้ม..

Comment

ชุดเดียวกับผมเลย เอิ๊กๆ

ผมก็ใช้ธรรดามาไม่ได้เพิ่มเติ่มอะไร

-ฟังเพลงผมปรับเป็น Entertainment mode
                    -ฺBass40% Treble75%
                    -CMSS 3D เป็น Stero Surround 50%
                    -Crystalizer 50%
                    นอกนั้นไม่ได้ปรับอะไรเลย

-ดูหนังผมปรับเหมือนฟังเพลง แค่เพิ่มเบสเป็น50%

ใช้มาพักนึงแหละปรับอะไรไม่ค่อยเป็น-*-

Comment

ถอยมาเท่าไรครับ กระซิบราคาหน่อยครับ

ผมสงสัยนิดนึงอะครับ
                      soundcard พวกนี้ กำลังขับแต่ละ ch มันกี่ W อะครับ
                      Last edited by CMS; 12 Jan 2008, 23:06:12.

Comment

AVR ก็มี Amp ในตัวครับท่านต่อะไรกันเยอะแยะ อิอิ ที่เค้าต่อ AVR กันเพราะ ไม่อยากให้ผ่าน DAC ของ Sound กรณี ว่า DAC Sound Card มันไม่มีคุณภาพตามที่ต้องการ หรือ บางคน มีอุปกรณ์ กำเนิดเสียง เพียบ จะเสียงเข้าลำโพง คอมหมดที่ไหน AVR ก็ช่วยได้ครับ ที่สำคัญที่สุด Amp AVR นี่แหละครับ ดีกว่า แอมป์ใน Sub ของชุด ลำโพง PC ทำให้เสียงออกมาดีกว่ามากครับ (หูผมนะ หูคนอื่นไม่ทราบ)

หลักการ PC > AVR > ลำโพง ไม่ต่างอะไรกับ DVD > AVR > ลำโพง คุณภาพเสียงตามอุปกรณ์ครับ

Comment

Originally posted by CMS View Post
                          ถอยมาเท่าไรครับ กระซิบราคาหน่อยครับ

soundcard พวกนี้ กำลังขับแต่ละ ch มันกี่ W อะครับ
                          Subwoofer Output Power (watts) 210 วัตต์ RMS
                          Satellite Output Power (Watts) 7x70 วัตต์ RMS

http://asia.creative.com/products/pr...306&nav=awards <<<การการันตีคุณภาพเสียงจากทั่วโลก

เยอะมาก....ลำโพงหลายๆรุ่นไม่มีใครเอาไปทดสอบเรย...ไอนี่อันเดียวล่อไปเยอะเรย

ผมไม่เคยฟังรุ่นนี้อ่า..รู้แต่รุ่น500ยังดังดีมาก...ผมฟังแล้วเหมือนมัน..เกินๆลำโพงคอมไปยังงัยมะรู้^_^"แบบ..ไม่ค่อยเหมาะจะนั่งใกล้ๆเท่าไหร่^_^(คิดไปเองป่าวมะรู้)

Comment

Originally posted by CMS View Post

soundcard ผมถอยมา6,xxxคับ
                            ลำโพง 19,xxx คับ
                            ของใหม่จากร้าน HWH คับ

Comment

pre amp นั่นแหล่ะครับ
                              ซื้อ DAC ใหม่ด้วย ยิ่งจะดีขึ้น...DAC ที่่ sound card มันไม่ค่อยดี...

ยังไงก็ดีขึ้นกว่าเดิมแน่นอน แต่ไม่รู้จะคุ้มเงินรึเปล่า....
                              Last edited by sutlore; 13 Jan 2008, 17:33:43.

Comment

Working...
                              X