Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหานี้เป็นที่อะไร ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหานี้เป็นที่อะไร ?

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อวานprint งานให้ลูกค้าแล้วตัวอักษรมันออกมาแบบถาพในรูป (มันแยกสระกับอักษรออกจากัน)
    ตอนพิมพ์ก็ปกติไม่มีการแยกแต่printออกมาแล้วมันเป็นแบบที่เห็นผมเลยต้องเปลี่ยน font จาก angsana new เป็น arial
    แทนถึงหาย อยากทราบว่ามันเป็นที่อะไรใครเคยเจอแบบนี้มั่ง

ปล.เป็นกับพวก Angsana เท่านั้น (งงกันหน่อยนะครับผมไม่รู้จะอธิบายยังไงดี)
    ปล.2 เป็นกับ HP D5160 เท่านั้น 3055 ไม่เป็น - -''
    ปล.3ถ้าปรับให้หมาไฟใช้อังสนาก็จะเป็นแบบในรูปอ่านเว็ปไหทยไม่ได้เลย(ปกติไม่ใช้ฟร้อนนี้อยู่แล้วเลยไม่ค่อยสนใจ)
    Last edited by LigerZero; 12 Jan 2008, 17:50:05.

ลงfontใหม่ดิครับ อาจจะไม่รองรับ
    เป็นที่วินโดว์ปะครับ ลองล้างเครื่องดู <<~(เดาไม่มั่นใจ)

Comment

โอเคครับขอบคุณมาก
      แต่เรื่องล้างคงยากหน่อยเพราะเครื่องคุมร้านถ้าล้างไปคูปองที่ขายคงหลุดหมดแหง
      เดี๋ยวผลงลองก้อบ font จากเครื่องอื่นมาดูละกัน

Comment

Working...
      X