Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับตัวเลือกก่อนเข้าWindows

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับตัวเลือกก่อนเข้าWindows

1คือเครื่องมันมีตัวเลือก3ตัวก่อนเข้าwindowsแต่ก็มีอันเดี๋ยวที่ใช้ได้ เราจะลบทิ้งทำไงดี
    2อีกข้อคือต้อนเข้าwindowsต้อนบูตแล้วนะ ที่หน้าจอสีฟ้ามันมีให้เราเอาเมาส์ไปคลิกที่ตัวเลือกUser เราจะเอาขั้นตอนนี้ออกทำไงดี

ไปที่ control panel > User accounts > Change account

เลือก account ที่ไม่ได้ใช้แล้วก็ลบมันทิ้งครับ

ถ้าลบเหลืออันเดียว + guest แล้ว เวลาเข้า window มันจะไม่มีตัวเลือกแล้วล่ะครับ

Comment

ข้อ 1 ครับ

กด start ไปที่ run พิมพ์ msconfig กด ok จะมีหน้าต่างขึ้นมา ตามรูป กดตามที่วงไว้ให้ดูครับ มันขึ้นไรมากด ok ไปเลย (จำไม่ได้ว่าขึ้นมาว่าไร)
      Last edited by tassapon; 14 Nov 2006, 11:15:52.

Comment

ข้อ 1 อีก 1 วิธีครับ

ก่อนจะติ๊กเครื่องหมายถูกออก ให้เลือกที่แถบด้านบนก่อนนะครับ ว่าบูตอันไหน แล้วเอาเครื่องหมายออก

Comment

Working...
        X