Announcement

Collapse
No announcement yet.

(มู้โชว์ห่วย) เล่นอีมูฯทั้งทีต้องเล่นให้เหมือน ตรึกโป๊ะ!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (มู้โชว์ห่วย) เล่นอีมูฯทั้งทีต้องเล่นให้เหมือน ตรึกโป๊ะ!

LINK'S CROSSBOW TRAINING นี่ปั่นเฟรมเรทได้ 100% เลย 30fps ตลอดเวลาไม่มีตก แต่ก็มีบั๊กดนตรีนิดหน่อย

ที่เล่นได้ลื่นๆ เฟรมเรทแกว่งบางจังหวะแต่ไม่เยอะ 25-30fps แล้วผมชอบมากก็ Goldeneye 007 ที่รีเมคจากภาคเก่าของ N64 คุ้มค่าพอที่จะหามาเล่นด้วยวีโมทนันชัคบลิงๆ

อุปกรณ์ส่งตรงจากต่างประเทศราคาแสนแพง เซนเซอร์บาร์เก๊ + วีโมท,นันชัคเก๊ (รวมแล้วห้าร้อยกว่าบาท จาก DX ฮ่องกง 55+)

Bluetooth USB จากเซียร์รังสิต ไกลมากๆ บ้านอยู่บางกะปิแต่ถ่อไปซื้อของชิ้นละ 80 บาทที่เซียร์ (จริงๆไปธุระอย่างอื่นพอดี ^ ^")

อีกซักพักกองทัพอุปกรณ์เสริม(แบบเก๊ๆ) motion plus, wii wheel, wii zapper จะตามมาสมทบ เพราะฟีลในการเล่นด้วยการเหวี่ยง จับความเร็ว มันแทบไม่ต่างกับเล่นเครื่องจริงเลย

จบการพรีวิวโชว์ห่วย โชว์เก๊ ตั้งแต่ตัวเกมไปยันอุปกรณ์เสริม กันแต่เพียงเท่านี้
    ไอ้หนู Link เห็นแล้วเซ็งแทนปู่กันไปเลย

ลงทุนซื้อ Wiimote มาเลยทีเดียวอีมู wii ผมเลิกเล่นนานแล้วเครื่องไม่ค่อยแรงแต่เกมที่เล่นได้ก็เฟรมเรตไม่น่าเกลียดครับ30นิดๆทั้งๆไม่ว่าจะ RE0/RE1 Remake แต่ล่าสุดมาเลิกเพราะเล่น จูออนกับ Fantal Frame 4 ที่มันบังคับยากจอร์ชเล่นเอาเครียดลบเกมเลย-*-

แล้วนี่ซื้อ wiimote มาเท่าไหร่อะครับเนี่ยแล้วเราต้องทำอะไรเพิ่มไหมครับหรือว่าซื้อมาต่อบลูทูธนิดหน่อยก็ใช้ได้เลย lol

Edit
    เหลือบตาไปข้างบน ไอย้ะ!! มีคินเน็คด้วยร้ายไม่เบา

Comment

wiimote nunchuk ผมลองสั่งแบบธรรมดา คู่ละ 13.99$ กับ Sensor Bar ใส่ถ่าน 3.90$ มาลองเล่นขำๆ อ่ะครับ

บางเกมต้องใช้ Sensor Bar ด้วย บางเกมก็ไม่ต้อง พวกที่ใช้จอย Cube, Classic Con ได้ไม่พูดถึงละกันครับ

แค่ Pair อุปกรณ์กับ Bluetooth ได้ก็จบครับ แล้วไปตั้้งค่า Dolphin ให้เป็น Real Wiimote กับตำแหน่ง Sensor ว่าอยู่ล่างหรือบนของจอ

จริงๆ แค่อยากเอามาเล่น Mario Kart Wii เกมเดียวเลย แต่หลายเกมมันก็เล่นได้เกือบจะนิ่งเท่าวีจริงๆ บางเกมก็เหมือนแบบ 99%

ส่วนใหญ่มันก็ไม่ไหวจะเคลียร์ แต่แค่ที่ลองๆ หามาเล่นแล้วโอเคก็หลายสิบเกมอยู่ ล่าสุดนี่ Xenoblade (Eng) 99% เป๊ะๆ

รอเล่น Zelda Skyward Sword อีกเกม เพราะ Zelda ทุกภาคนี่เล่นได้ความเร็วเท่าวีเปี๊ยบ (เครื่องผมนะ สเปคบ้านๆ)

ตอนมีวีตั้งอยู่ที่บ้านนี่ชอบแนวเกมมันนะครับ ก็เลยพอดูออกว่าเกมไหนเล่นในอีมูแล้วมันเหมือนหรือไม่เหมือนเล่นเครื่องจริง

ตอนนี้ก็อยากเทสเกมที่ต้องใช้โมชั่นพลัสอีกนิดหน่อย ตอนมีเครื่องก็ไม่มีไอ้ตัวนี่เหมือนกัน ต้องจัดๆ แหะๆๆ

Comment

อยากเห็นวิธีเล่นอ่าครับอัดลง youtube หน่อย

Comment

เครื่องรับ กับ wiimote ตัวละเท่าไรครับ ไว้ซื้อมาเล่นกับแฟน

Comment

Originally posted by Xynphonia View Post
            อยากเห็นวิธีเล่นอ่าครับอัดลง youtube หน่อย
            ห้องรกครับ อย่าให้เห็นเลย 55+ เสิช tube เอาเองเลยครับมีเยอะแยะ

Originally posted by thaw7501 View Post
            เครื่องรับ กับ wiimote ตัวละเท่าไรครับ ไว้ซื้อมาเล่นกับแฟน
            ผมสั่งตัวก๊อปปี้จาก DealExtreme คิดเป็นเงินไทยแล้วกันนะครับ

วีโมท+นันชัค คู่ละ 435 บาท, ตัวเซนเซอร์บาร์ อันละ 120 บาท, บลูทูธ usb ซื้อบ้านเราแบบเทกระจาดขายตัวละ 80

ส่วนบ้านเราขายกันยังไงผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ แบบว่าไม่ได้รีบใช้ก็เลยสั่ง DX ถูกๆ มาลองเล่นน่ะครับ เล่นไม่ได้ก็ไม่เสียดายตัง

Comment

ราคามิตรภาพดีนะเนี่ย 55

น่าลองแต่ตอนนี้ไม่มีเกมให้ลอง T T

Comment

C2D E7200 @ 3.6Ghz แรม 4GB + HD6850 เล่นไหวไหมเนี่ย
                แล้ว EMU มันเล่นพวกฮารุฮิได้ไหมครับ ถ้าได้เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อ WiiMote + Nunchuck เดี๋ยวนี้เลย
                ที่บ้านอยากเล่นมากกกก

แล้ว WiiMote เอามาเล่นเกมอื่นได้ไหมครับ อยากลองเอามาเล่นอย่างอื่นบ้าง แหะๆ เช่นเล่น NFS ด้วย WiiMote ไรเงี้ย น่าจะฮา
                Last edited by Beaver_XT; 1 Sep 2011, 16:23:07.

Comment

^
                  ^
                  สเปคทั่นบีเวอร์ก็ใกล้ๆกะผมล่ะครับ ใช้คนละสีแค่นั้น ไม่น่ามีปัญหายกเว้นบางเกมคอนฟิกยังไงก็ไม่ลื่นจริงๆ

ฮารุฮิ ดีใจได้เรยกั๊บไปค้นยูตูบมาเจอนี่

60fps ลื่นหัวทิ่มบ่อไปเลย

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                    C2D E7200 @ 3.6Ghz แรม 4GB + HD6850 เล่นไหวไหมเนี่ย
                    แล้ว EMU มันเล่นพวกฮารุฮิได้ไหมครับ ถ้าได้เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อ WiiMote + Nunchuck เดี๋ยวนี้เลย
                    ที่บ้านอยากเล่นมากกกก

แล้ว WiiMote เอามาเล่นเกมอื่นได้ไหมครับ อยากลองเอามาเล่นอย่างอื่นบ้าง แหะๆ เช่นเล่น NFS ด้วย WiiMote ไรเงี้ย น่าจะฮา
                    ถ้าจะซื้อมาเล่นให้คุ้มแนะนำ จูออน กับ Fantal Frame 4 ครับใช้งานคุ้มแน่นอนไม่มีผิดหวัง

Comment

เย่!! ขอบคุณครับ
                      ลองประมาณงบดู
                      SpeedLink MeMote Plus - 36 eur (รู้สึกรุ่นนี้มี motion plus มาให้ข้างในด้วยมั้ง.. ถ้าไม่งั้นซื้อของ bigben ก็ได้ 29ยูโร)
                      SpeedLink Bubble Chuk - 9.9 eur (ตัดออกได้ ฮารุฮิไม่ใช้)
                      Konig Senson Bar - 10.9 eur
                      CRYPTO BDNC100 MINI BLUETOOTH USB ADAPTER - 8.43 eur
                      = 65.23 eur (x 45 = 2935.35 thb) ยังพอไหว!!! แต่ต้องขายพวงมาลัยเก่าออกก่อน T^T

Comment

^
                        ^
                        อีกพันกว่าบาทนิ่หา wii มือสองบ้านเราได้แล้วเนี่ย >3<

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                          ถ้าจะซื้อมาเล่นให้คุ้มแนะนำ จูออน กับ Fantal Frame 4 ครับใช้งานคุ้มแน่นอนไม่มีผิดหวัง
                          จูออน นี่ใช่ที่ถือไฟฉายเดินเก็บแบตเตอรี่ แล้วเจอผีตุ้งแช่ใช่ไหมครับ เคยเล่นในเครื่องวีจริงๆ แต่การคอนโทรลมันตุ่นๆ

เดี๋ยวลองไปหาไฟล์มาเล่นกับ Dolphin อีกที

Comment

Originally posted by NasTaZiO7 View Post
                            จูออน นี่ใช่ที่ถือไฟฉายเดินเก็บแบตเตอรี่ แล้วเจอผีตุ้งแช่ใช่ไหมครับ เคยเล่นในเครื่องวีจริงๆ แต่การคอนโทรลมันตุ่นๆ

เดี๋ยวลองไปหาไฟล์มาเล่นกับ Dolphin อีกที
                            สนุกมากครับเกมนี้ ถ้ามี 3D คงช็อคตายกันไปข้าง แต่ละมุขมันไม่ธรรมดาจริงๆ น่ากลัวสุดก็ผีลิฟกับผีบันได

Comment

ราคามันน่าลองซะจริงๆ

ถ้าเปรียบเทียบระหว่างของแท้กับอันนี้ ความแม่นยำต่างกันเยอะไหมอะ

Comment

Working...
                              X