Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือกหน่อยครับ เกี่ยว Sink CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือกหน่อยครับ เกี่ยว Sink CPU

กําลังจะซื้อ มี 3 ตัวให้เลือก แต่ติดสินใจไม่ออกว่าจะเอาตัวไหน ดี ช่วยเลือกหน่อยครับ

และจะเอาไปใส่กับบอร์ดตัวนี้ ASUS M2N-MX

ASUS M2N-MX

1. Arctic Cooling Freezer 64 pro

2.Thermaltake V1

3.Thermaltake MaxOrb

ขอคุณครับ
    Last edited by koptmb; 13 Jan 2008, 00:10:06.

เลือกตัวที่ 1 ครับ รูปร่างไม่สวย ราคาไม่สูง แต่ประสิทธิภาพดีจริงๆ

Comment

ดัน

Comment

1

Comment

สำหรับซิ้งค์ตัวที่ 3 ต้องดูด้วยครับว่าขวางทางแรมหรือเปล่า (พวกบอร์ดเล็ก ชิปเซ็ตขวางลำกล้องทั้งหลาย)

แต่ถ้าไม่บัง เป็นผมเลือกซิ้งค์เงินครับ ทำความสะอาดง่าย ไม่ดำเหมือนทองแดง

ปล.นานๆไปขายได้ราคาอีก(ถ้าพัดลมไม่พัง)
          ปล2.ซิ้งค์ทองดำ(แดงกลายเป็นดำ) นานๆไปขายไม่ออก ถึงออกราคาก็ร่วง

Comment

ตัวที่ 1 ครับ แถมซิลิโคนด้วย mx1

ถ้าไม่เอาตัวที่ 1 ผมมองข้ามไปที่ 120 ultra xtream

Comment

3 ต่อ 1 เลือก อันแรก ขอบคุณมากครับ แสดงว่าตัวแรกดีที่สุด ตัวที่ 2 เคยได้ยินมาว่าใช้ไปนานๆ Sink จะดํา ส่วยตัวที่ 3 กลัวพัดลมเสียง่าย เสียแล้วเปลี่ยนไม่ได้เลย กลัวเอามาจะขวาง แรม เพราะบ้านอยู่ต่างจังหวัด ตกลงอันแรกดีที่สุด แม้จะไม่มีสีสัน แต่ประสิทธิภาพดี แถม ซิลลิโคน อย่างที่ท่าน ShutterV บอก และแถมสติกเกอร์ด้วย ไปดูราคาแล้วถูกกว่า 2 ตัวหลังเยอะครับ

ขอบคุณทุกคนมาก

Comment

Working...
              X