Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกมส์Crysisการ์ดจอ7900gtเล่นไม่ได้หรอครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกมส์Crysisการ์ดจอ7900gtเล่นไม่ได้หรอครับ..

ผมใช้7900gtเล่นcrysisเปิดเล่นปรับทุกอย่างต่ำสุด..ตอนไตเติลเริ่มเกมส์ก็ดูได้ธรรมดาครับ
    แต่พอเข้าเกมส์ที่จะเล่นจริงๆกลับมืดมองอะไรไม่เห็นเลยครับ..
    สเปคเครื่องครับ..PD3.0Gแรม2Gการ์ดจอ7900gt..มีท่านใครใช้7900gtเล่นได้ปรับอย่างไรบอกผมหน่อยครับ

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่นอื่นดู

Comment

เครื่องผมใช้ออนบอร์ด asrock aliveNf6-DVI
      Gefoce6150 se ยังเล่นได้เลย แรม 1 กิ้ก ซีพียู 2.44 (โอเวอร์คล้อก)
      ปัจจบันใช้การ์ดจอ GF8500 GT asus 256 เล่นได้ลื่นขึ้นมานิดเดียว

Comment

ใช้อยู่คับ เมื่อก่อนใช้P4 2.8GHz ปรับlowหมดก็เล่นได้ ลองลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ดูหรือยังคับ

Comment

เครื่องผมใช้ออนบอร์ด asrock aliveNf6-DVI
          Gefoce6150 se ยังเล่นได้เลย แรม 1 กิ้ก ซีพียู 2.44 (โอเวอร์คล้อก)
          ปัจจบันใช้การ์ดจอ GF8500 GT asus 256 เล่นได้ลื่นขึ้นมานิดเดียว
          ยัด RAM เพิ่มไปอีก 1 GB สิครับ เอาให้เป็น 2 GB เลย จะลื่นกว่านี้

เกมส์นี้ ใช้ RAM เยอะ มากๆ ครับ

แต่บน Win XP ผมว่า GF 7300GT เล่นได้ลื่นกว่า 8500GT นะ

Comment

ลองปรับไปที่ ระดับ ปานกลางดูซิครับ

ตอนผมเล่น ปรับ low ภาพมันจะมืดๆ(ตอนอยู่บนเครื่องบิน) เห็นเเต่ลูกตาขาวๆ

เเต่พอปรับเป็น medium กะ high ปกติทุกอย่างครับ

Comment

7600gs ยังเล่นได้นะครับ ลองแล้วมันมากครับ

Comment

อืมแต่เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า Onboard GF6150 เล่น Crysis ได้ด้วย

ของเค้าดี จริง

Comment

เล่นได้แล้วครับผมเปลี่ยนไดเวอร์การ์ดจออย่างที่หลายท่านบอกแจ่มเเลยครับลื่นเลย
                  ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

Comment

แล้ว 8600GT มันปรับได้มากกว่า low ไหมคับ อยากได้ภาพเนียนๆ กะเขาบ้าง

Comment

ผมก็ใช้8600GTนะครับปรับมีเดี้ยมอะ-0-

Comment

เกมส์สุดมันส์เลยนะเนี่ยยย

Comment

X1550XT ปรับ medium เล่นได้เลย

Comment

8600GT ผมปรับได้ medium+high นะ ^^"

Comment

ของผม 7300GT DDR3 ยังปรับmediumได้เลย แต่ลบรอยยักไม่ได้

Comment

Working...
                              X