Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาคอมไปต่อกับlcdtv32'แล้วไฟเข้าการดจอเจ๊ง เป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาคอมไปต่อกับlcdtv32'แล้วไฟเข้าการดจอเจ๊ง เป็นเพราะอะไรครับ

แล้วจะมีหลักประกันอะไรบ้างที่รับรองได้ว่าคราวนี้ ไฟจะไม่เข้าการดจอเจ๊งอีก(ดีน่ะที่แค่ GF 7300 ถ้าเป็น ultraล่ะก็ T_T)

สายดินไงครับ มีไว้ทำอาไร

Comment

O.o!

Comment

มีแบบนี้ด้วยผมเอา x1950 ไปเสียบไม่น่ากลัวกว่ารึ -*-

Comment

อืม..น่ากลัวจัง

Comment

กำมีไฟเข้าด้วยรึเสียวเลยฉัน

Comment

ใช่ครับ ควรต่อสายดินไว้ก่อนครับ จำเป็นสุดๆ บ้านไหนไม่มีสายดิน(ปลั๊ก3รู) ใช้วิธีเอาสายไฟเส้นนึงต่อหลังเครื่องทุกอย่างแล้วรวมสายเดียว เอามาตอกตะปูลงดินไปครับ
              ที่ผมบอกว่าต้องเครื่องทุกอย่าง เพราะว่าผมเคยเจอไฟดูดจากขั้ว AV ของทีวีอ่ะครับ ดูดแรงกว่าคอมด้วยนะ แล้วมันรั่วไปเข้าเครื่องเล่น DVD แล้วรั่วไปออก ปุ่มเปิดปิดลำโพง โห มันลามไปหมดอ่ะ ต้องมานั่งถอดสายออก แล้วเช็คว่ารั่วมาจากไหน
              ตอนนี้หมดปัญหาและ ไม่มีรั่วสักที่

Comment

Working...
              X