Announcement

Collapse
No announcement yet.

Quad Core จำเป็นไหมครับสำหรับในวันนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Quad Core จำเป็นไหมครับสำหรับในวันนี้

CPU Quad Core เร็วต่างจาก Duo Core เยอะไหมครับแล้วมันจำเป็นไหมเวลาเล่นเกม
    เพราะราคา 45nmนี่ Quad core Q9300 แพงจิงๆ น่าจะ10000บาทเลย เลยถามดูว่าจำเป็นไหมอะครับถ้าใช้เล่นเกมนะ แล้วก็ใช้งานเพื่อความบันเทิง

จำเป็นครับ ถ้าต้องการอวดคะแนน

และไม่จำเป็นครับ ถ้าใช้งานปกติปัจจุบัน

Comment

ขึ้นกับว่าท่านจะเอาไปใช้อะไรเป็นหลัก นะ
      เล่นเกมส์
      ดูหนัง
      ฟังเพลง
      ทำงาน 3D ตัดต่อ วีดีโอ
      อื่นๆ

Comment

สำหรับผมแล้ว ผมว่า ยังไม่จำเป็น ครับ

Comment

สำหรับเกมส์ จำเป็นกับ sim city societies ครับ

สำหรับงาน จำเป็นกับการ render งาน 3d ครับ

สำหรับอย่างอื่น "โดยเฉพาะบรรดา fanboy" ไม่จำเป็นครับ

ขออภัยล่วงหน้าครับถ้าคำพูดของผมไปกระทบพระบาทาใครเข้า

Comment

ถ้าใช้งานทั่วไป ไม่ต้องหรอกครับ พวกนี้จะดีในการเรนเดอร์งาน3D ซะมากว่า แต่ตัวโปรแกรมต้องรองรับด้วยนะครับ
            ไม่รู้เหมือนกันว่าเกมด้วยนี้รองรับมันติคอ รึยัง

Comment

ถ้าถูกหวย จะเล่นก็ไม่มีใครว่าครับ

ปล.ถ้าสำหรับผู้ใช้ทั่วไปก็ไม่จำเป็นครับ (ถ้าไม่มีตัง มีตังก็เล่นได้ไม่ผิด)

Comment

ผม ว่า เกมส์ ขณะ นี้ แค่ E6550 ก็ เล่น เกมส์ ใหม่ๆได้ อีก2-3 ปี ไม่มี ปัญหา แน่น นอน ครับ

จะ เล่น เกมส์ เอาเงินไป อัด การ์ด จอ ดี กว่า

บ้าง ที ซื้อ CPU เทพ มา แต่ ใช้ งาน ไม่ ถึง ความ เร็ว ของ มัน

เสีย ดาย เงิน คับ

สมมุติ เครื่อง เป็น ล้าน แต่ เอา มา นั่ง เล่น msn เอา เงิน ล้าน ไป ทำ อย่าง อื่น ดี กว่า

สมัย นี้ เงิน มี ค่า คับ ใช้ ให้ คุ้ม ค่า อย่า ไป ตาม กระแส มาก คับ

เอาแค่ จำ เป็นก็ พอ

พอเพียง!!

Comment

เป็นผม ผมซื้อ เร็วๆหรือ Quad Core เลยนะ
                  ซื้อทีเดียวอยู่นานเลย จะได้ไม่ต้องอัพบ่อยๆ
                  ถ้าซื้อสำหรับปัจจุบัน เด๋วก็ต้องเปลี่ยนอีก

Comment

ผมก็ใช้แค่ E6550 ปัจจุบันนี่ละครับ มันคุ้มค่ากับราคาดีครับ

แต่ประกอบ PC ของฝรั่งจะเจอ Q6600 บ้างในบางที

Comment

จำเป็นผมเอาคอมไว้เปิดบอทเกมออนไลน์ขายเงินmยิ่งแรงยิ่งดีครับ

Comment

เล่นเกมส์ยิงไข่ แล้วกระตุกครับ

Comment

Originally posted by คะหยิ่น View Post
                          จำเป็นผมเอาคอมไว้เปิดบอทเกมออนไลน์ขายเงินmยิ่งแรงยิ่งดีครับ
                          M ละ ๕ บาท ชาติ ไหน จะ คุ้มครับ

แค่ค่าไฟก็ เท่าไหร่แล้ว

ส่วน ตัว ผม ว่า

celeron D หรือ E2xxx คุ้ม กว่านะ

แต่ สุดๆ ยกให้ CELreron

Comment

สำหรับผมอีกสัก 3 ปี ค่อยซื้อ เพราะไม่จำเป็นเลย

Comment

ไอที่ใช้ๆ กันอยู่น่ะเกินความจำเป้นทั้งนั้น ไม่รู้จะซื้อมาทำไม รู้แต่เพียงว่า อยากได้ง่ะะะ 4 หัววว

Comment

Working...
                              X