Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดนี้มันจะ OC ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดนี้มันจะ OC ยังไงครับ

ใช้ P5KPL

เข้าไปตรงหมวด overclock แล้วแต่มันมีให้ปรับไม่กี่อย่างเองครับ ทั้งๆ ที่ตั้งเป็น manual แล้ว

มีแค่ CPU Frequency , DRAM Frequency , PCI-X Frequency

พวก ตัวคูณ , voltage , CL ไม่เห็นมีให้ปรับเลย

บางบอร์ดก็ไม่ support overclock เท่าไหร่นะครับ

Comment

เหรอครับ ไม่มีวิธีทำให้มันปรับได้มากกว่านี้แล้วใช่มั้ยครับ

เห้อ ..รู้งี้ซื้อ Gigabyte ดีกว่า

Comment

ซื้อมากี่วันครับ ถ้าไม่เกิน 7 วันน่าจะขอเปลี่ยนได้ครับ

Comment

ตอนนี้คงเปลี่ยนไม่ทันแล้วล่ะครับ เหอๆ

ผ่านไป 1 สัปดาห์ มาถามต่อ

มันจะมี BIOS ที่ mod มาแล้วทำให้ปรับค่าอย่างอื่นได้มั๊ยครับ

Comment

Working...
          X