Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธี ทด แรมของ บร์อด Gigabyte ให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by zman View Post
    โอว์................วันนี้ท่านเทพลงแต่เช้าเลย................สร่างยังอ่ะ

เอิ๊กกก

Comment

อ่อ ก็คือ ถ้าเรา ปรับแรมให้ ต่ำไว้ cpu ก็สามารถลากได้ไกลขึ้นใช่ไหมคับ แล้ว เวลาเราปรับปุ๊บ ก็กด f10 ออก จากนั้นเราต้องรอเข้าวินโด้ก่อนไหมคับ ถึงจะมาปรับต่อได้ หรือว่า กด f10 ปุ๊บ แล้วพอมันรัน ก็กด del เข้าไปปรับต่อได้เลยคับ ขอบคุณคับ ^^ ถามเยอะหน่อยต้องขออภัย แต่เพื่อความชัวคร้าบ!!

Comment

Originally posted by kongky7 View Post
        อ่อ ก็คือ ถ้าเรา ปรับแรมให้ ต่ำไว้ cpu ก็สามารถลากได้ไกลขึ้นใช่ไหมคับ แล้ว เวลาเราปรับปุ๊บ ก็กด f10 ออก จากนั้นเราต้องรอเข้าวินโด้ก่อนไหมคับ ถึงจะมาปรับต่อได้ หรือว่า กด f10 ปุ๊บ แล้วพอมันรัน ก็กด del เข้าไปปรับต่อได้เลยคับ ขอบคุณคับ ^^ ถามเยอะหน่อยต้องขออภัย แต่เพื่อความชัวคร้าบ!!
        ใช่ครับ ถ้าจะเทสว่า cpu ตันที่เท่าไหร่แนะนำทด 1:1 ครับ (2.0)

Comment

ปรับแรมให้ ต่ำไว้ cpu ก็สามารถลากได้ไกลขึ้นใช่ไหมคับ

-ทดแรมต่ำจะส่งผลให้แรมลากได้ไกลขึ้นโดยที่ไม่หนักแรม
          -ต้องเข้าวินโดวส์เพื่อเทสว่าเสถียรไหม ถ้าเสถียรแล้วค่อยออกมาลากต่อ ทำยังงี้ไปเรื่อยๆเพื่อหาจุดเสถียรครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับผม ^^

Comment

แล้ว E6750 ต้องปรับเท่าไหร่ไหร่ครับถึงจะเป้น 667 ครับ ^_^ บอกที่นะครับอิอิ

Comment

Working...
              X