Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคคอมเอาไว้ทำกราฟฟิกให้หน่อยคับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคคอมเอาไว้ทำกราฟฟิกให้หน่อยคับบ

คือโดยรวมจะเอาไว้เล่นพวก

3ดีแมก มายา โฟโต้ชอป แฟรช

แล้วก็เอาไว้เล่นเกมบ้างคับ

อยากให้ลองจัดแบบ 25000 กับ 30000 ให้หน่อยคับ อยากรู้ว่าต่างกันมากไหม

รบกวนทีฮะ ^^

รอ ๆๆๆ

Comment

ถ้า multi Program + Graphic Enginผมเชียร์ Q6600 -------- 9310
      ไม่รู้นะแต่ผมว่า มานประมวลผลไวมากๆ - -*
      VGA : msi / Galaxy 8800GT เอาแค่นี้ก่ะไหวแระ ------------ 9100
      MB : P5K~R ----------------------4130
      RAM :2GB 667~ ----------------------1400
      HD : 160GB SATA Raid0 --------------- 1800
      PSU : 460W แค่นี้ก้เอาอยู๋แล้ว ------------ 2100
      CASE : 1100 เลือกสวยๆได้หลากหลาย ------- 1100
      Monitor : งืมๆ เอาไรดีน่อ เอาถูกแระกัน BENQ 19นิ้ว 5400 -----------5400

แฮ่ๆ เกินงบมานิด ~ แต่ถ้าไม่ไหว ก้ลด CPU กะ การ์ดจอลงได้นะ
      HD3850 - 5300 * 2 ก้น่าจะเวิกส์ นะ คิคิ

Comment

cpu ตละกูลC2D E4XXX กับ E6XXX ก็จะประหยัดลง
        ถ้าทำพวก โฟโต้ชอป อัพเเรม 3G ขึ้นไป
        จอเป็น samsung เพราะสีเพี้ยนน้อย ทำภาพน่าจะดีกว่า
        VGA เล่นตัวต่ำกว่านี้ก็ได้ ถ้าไม่เน้นเล่นเกมส์มาก เป็น 8600 หรือ X1950 น่าจะประหยัด หน่อย เเต่ถ้าเล่นเกมส์หนักๆ ด้วยก็ 8800 ไปเลย

Comment

Originally posted by nekoztudio View Post
          คือโดยรวมจะเอาไว้เล่นพวก

3ดีแมก มายา โฟโต้ชอป แฟรช

แล้วก็เอาไว้เล่นเกมบ้างคับ

อยากให้ลองจัดแบบ 25000 กับ 30000 ให้หน่อยคับ อยากรู้ว่าต่างกันมากไหม

รบกวนทีฮะ ^^
          เอาจอใหมครับ มายิงหัวกันใหม อิอิ กำลังมัน เดี่ยวจัดให้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เอาจอใหมครับ มายิงหัวกันใหม อิอิ กำลังมัน เดี่ยวจัดให้
            อ้ายที่ว่า มายิ่งหัวกันใหมเนี่ย ...... สงสัยกำลังเล่น เค้าเตอร์แน่เลย เห็นท่านโพสไว้
            ติดเกมส์ซะเเล้วนะเนี่ย 5555+ มันมันส์อ่ะดิเนี่ย อิอิอิ

Comment

แหะๆ

ลืมบอกฮะ

ไม่รวม จอ กับ ตัวเคส แล้วก็ ดีวีดี ด้วยนะคับ

รบกวนทีคับ

Comment

.....

Comment

ลืมๆๆๆ โทษทีครับ

Q6600 9800 เอาไว้ เรนเดอร์ งาน 3D
                  ASUS P5KR 4200
                  RAM ROX 667 1GX2 1400 พอแล้วครับ
                  PCI-E GF8800GT 9400 MOD QUARDO นะครับ จะทำงาน 3D ได้ดีขึ้นครับ จะได้ FX4500 มาใช้มั้ง ถ้าจำไม่ผิดครับ
                  HDD 160Gx2 RAID 0 4000
                  PSU ENERAX 460W 2500

30900 ผมไม่รู้ว่า ได้งาน 3 D ที่บอกมันขนาดใหน ถ้าไม่มากมายอะไร ก็ลดการ์ดจอลงไปอีกครับ ลงไปมากๆเลยก็ได้เพราลำพังงาน 2D การ์ดออนบอร์ดยังทำได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
                    X