Announcement

Collapse
No announcement yet.

team fortress2 ครับใครเล่นเข้ามาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• team fortress2 ครับใครเล่นเข้ามาหน่อยครับ

มีเรื่องจะถามหน่อยครับ
    1. เล่น LAN ยังไงครับ
    2. มีบอทไหมครับ
    3. โหลดแมพที่ไหนครับ

ตอบด้วยนะครับ

เเผ่นเเท้เเผ่นปลอมล่ะครับ

Comment

ว่าเเต่เสปค ตาลายเซ็นท่าน เล่นได้ด้วยหรอครับ - -

Comment

กำลังโหลดมาเล่นครับ เล่นกับบอทได้ครับ
        แต่ถ้าเล่นออนไลน์ต้องซื้อ กล่องส้ม 500 กว่าบาทครับ

ใครอยากเล่น ลงเมล์ไว้ได้เลยครับจะส่งให้

Comment

อยากเล่นเหมือนกัน ไม่รู้คนเล่นเยอะมั้ย

Comment

มันมีบอทด้วยหรอ ทำไงอ่ะ บอกด้วยคับ ผมทำไม่เห็นได้

Comment

Originally posted by Picasso View Post
              ว่าเเต่เสปค ตาลายเซ็นท่าน เล่นได้ด้วยหรอครับ - -
              พูดงี้เจ็บจี้ด ถึงทรวงใน

Comment

ผมลงเกมนี้ไปแล้วเข้าไปเล่นได้สองทีเองอ่ะ เหอๆ เนื่องจากเกมนี้ SV ของไทยมีให้เลือกเล่นน้อยมาก(1ห้องเอง เหอๆ) เข้าไปเล่นสเป๊คผมเล่นแล้วมันกระตุกไงไม่รู้ ตอนนี้เลยแค่เปิด Cabal ขายของแล้วก็นั่งเล่น COD4 อย่างเดียวแล้วอ่ะ หุๆ

Comment

ผมลงเกมนี้ไปแล้วเข้าไปเล่นได้สองทีเองอ่ะ เหอๆ เนื่องจากเกมนี้ SV ของไทยมีให้เลือกเล่นน้อยมาก(1ห้องเอง เหอๆ) เข้าไปเล่นสเป๊คผมเล่นแล้วมันกระตุกไงไม่รู้ ตอนนี้เลยแค่เปิด Cabal ขายของแล้วก็นั่งเล่น COD4 อย่างเดียวแล้วอ่ะ หุๆ
                  แล้วมีคนเล่นกี่คนคับ อยากเล่นเหมือนกัน

Comment

ไม่แน่ใจเรื่องจำนวนเหมือนกันครับ ไม่น่าจะเยอะมาก เท่าที่ดูฝั่งละไม่เกิน 30 คนแล้วแต่ช่วงด้วยอ่ะครับ แต่ที่รู้แน่ๆ คือเลือกเล่นเกมอื่นจะดีกว่า ถ้าไม่อยากเสียอารมณ์กับการโหลด Patch ต่างๆ ของ Fortress ด้วย Steam กับความเร็วอยู่ที่ 5.0kb/s ผมโหลดประมาน 3-4 วันกว่าจะได้เล่น(กว่าจะได้เล่นก็เบื่อซะแล้ว -*-) และการบริการของ AS(Asiasoft เป็นคนนำเข้าน่ะ) ที่เมื่อคุณมีปัญหาคุณสามารถหาคำตอบได้จาก Google ซึ่งคำตอบนั้นดีและครบถ้วนกว่าโทรไปถาม Call Center ของ AS ซะอีก อันนี้พูดจริงนะครับสาบาญได้เลยว่ามันเป็นแบบนี้จริงๆ เลยอยากจะให้คนที่เล่นหลังๆ คิดอีกทีละกัน

PS.เกมนี้ไม่มี SV ของทาง AS เองนะครับเราต้องไปหาเอง(โทรไปถามเรื่อง SV มัน มันก็บอกกลับมาว่า "หาใน Google สิครับมีเยอะแยะ") เพราะทาง AS ไม่เปิดให้บริการในส่วนนี้ ทำให้คนที่ซื้อเกมนี้เพื่อจะเล่นออนไลน์โดนปล่อยไปตามยัตถากรรม

PS2.ส่วน SV เกมนี้ของไทยเท่าที่เห็น(ที่ผม@นะ)มีอยู่แค่ SV เดียวเท่านั้นเองครับ

ลองเอาไปคิดๆ ดูนะครับว่าซื้อมาแล้วมันคุ้มกับสิ่งที่ผมพูดหรือเปล่า ห้ามมาด่าผมนะ เพราะที่ผมพูดคือความจริง ไม่ได้แต่งเรื่องเพื่อสกัดยอดขาย

Comment

ไม่แน่ใจเรื่องจำนวนเหมือนกันครับ ไม่น่าจะเยอะมาก เท่าที่ดูฝั่งละไม่เกิน 30 คนแล้วแต่ช่วงด้วยอ่ะครับ แต่ที่รู้แน่ๆ คือเลือกเล่นเกมอื่นจะดีกว่า ถ้าไม่อยากเสียอารมณ์กับการโหลด Patch ต่างๆ ของ Fortress ด้วย Steam กับความเร็วอยู่ที่ 5.0kb/s ผมโหลดประมาน 3-4 วันกว่าจะได้เล่น(กว่าจะได้เล่นก็เบื่อซะแล้ว -*-) และการบริการของ AS(Asiasoft เป็นคนนำเข้าน่ะ) ที่เมื่อคุณมีปัญหาคุณสามารถหาคำตอบได้จาก Google ซึ่งคำตอบนั้นดีและครบถ้วนกว่าโทรไปถาม Call Center ของ AS ซะอีก อันนี้พูดจริงนะครับสาบาญได้เลยว่ามันเป็นแบบนี้จริงๆ เลยอยากจะให้คนที่เล่นหลังๆ คิดอีกทีละกัน

PS.เกมนี้ไม่มี SV ของทาง AS เองนะครับเราต้องไปหาเอง(โทรไปถามเรื่อง SV มัน มันก็บอกกลับมาว่า "หาใน Google สิครับมีเยอะแยะ") เพราะทาง AS ไม่เปิดให้บริการในส่วนนี้ ทำให้คนที่ซื้อเกมนี้เพื่อจะเล่นออนไลน์โดนปล่อยไปตามยัตถากรรม

PS2.ส่วน SV เกมนี้ของไทยเท่าที่เห็น(ที่ผม@นะ)มีอยู่แค่ SV เดียวเท่านั้นเองครับ

ลองเอาไปคิดๆ ดูนะครับว่าซื้อมาแล้วมันคุ้มกับสิ่งที่ผมพูดหรือเปล่า ห้ามมาด่าผมนะ เพราะที่ผมพูดคือความจริง ไม่ได้แต่งเรื่องเพื่อสกัดยอดขาย
                      เมื่อก่อนก็เคยเล่น cs:s จำได้เลยตอนนั้นโหลดแพทผ่านสตรีม โหลดข้ามคืนเลยคับ นานมั่กๆ เห็นตัวเลขแล้วแทบช็อค(12ชั่วโมง) ไม่มีเซิฟเล่นก็แย่เหมือนกันนะคับ ขอผ่านละกัน(แต่เกมส์น่าเล่นดี เสียดายเนอะ)

Comment

Originally posted by ASCII View Post
                        มันมีบอทด้วยหรอ ทำไงอ่ะ บอกด้วยคับ ผมทำไม่เห็นได้
                        ^
                        ผมยังโหลดไม่เสร็จเลยครับ คือว่าปกติเกมของบริษัท valve
                        จะมีบอทมาให้เล่นด้วยน่ะ (อันนี้ผมก็เลยคิดว่าเกมนี้คงจะมีด้วย) แหง่ะ !

Comment

ผมเล่นอยู่ครับผม
                          เล่น Server ไทยสลับกับ สิงค์โปร์ครับผม พวกที่ Ping ไม่ถึง 250 ครับผม

Comment

ตกลงคนโพสถามจะได้คำตอบมั้ยเนี่ย
                            ย้อนกลับไปอ่านคำถามแรกแล้วช่วยตอบด้วยครับ

ถามว่าเล่นแลนยังไง มีบอทมั้ย
                            ไปๆ มาๆ ก็มาบ่นกันเรื่อง sv มาบ่นเรื่อง call center มาบ่นเรื่อง steam แล้วก็ไม่ได้คำตอบ
                            รู้บอกรู้ ไม่รู้บอกไม่รู้ หรือจะมีอะไรแนะนำก็ว่ากันไป

Comment

สรุปแล้วก้อคงไม่ได้คำตอบ

ขอบคุณ overclockzone ครับ

Comment

Working...
                              X