Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับp5b!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับp5b!

บอร์ดP5B ตอนติดตั้งไดร์เวอร์เสียงมันขึ้นว่า ต้องใช้บัสไดรเวอร์ HD AUDIO แต่หาไม่พบ คืออะไร แล้วจะแก้ยังไงครับ

รุ่นใช้ใช้ HD audio ของ intel นี่ครับ
    ปกติ asus จะใส่ไว้ให้แผ่น driver ครับ รวมๆอยู่กับ driver อื่นๆ
    แต่ถ้าหาไม่เจอก็โหลดได้ที่ web asus ครับ
    http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

Comment

อยู่ ในแผ่นไดร์เวอร์ครับ

Comment

ใช้ Asus P5B อยู่เหมือนกัน ก็ลงจากแผ่น Driver ที่ให้มาพร้อมบอร์ดตามปกตินี่ฮับ

เว้นก็แต่เจอปัญหาจากแผ่น Win XP บางตัวที่ขายตามพันทิบที่ชอบติดตั้งให้เอง ก็แก้ไขโดยถอดออกไปก่อน แล้วจึงค่อยลงอีกที

Comment

บอร์ดP5B ตอนติดตั้งไดร์เวอร์เสียงมันขึ้นว่า ต้องใช้บัสไดรเวอร์ HD AUDIO แต่หาไม่พบ คืออะไร แล้วจะแก้ยังไงครับ
          ก็ติดตั้งจากแผ่นที่แถมมาอ่ะครับ เป็นตอนลงการ์ดเสียง + โหลดจากเว็บก็เป็นเหมือนเดิมทุกอย่างครับคือ ต้องใช้บัสไดรเวอร์ HD AUDIO แต่หาไม่พบ

Comment

Working...
          X