Announcement

Collapse
No announcement yet.

MBที่มีvgaGeforce7150onboardมีเข้าไทยมั้งยังครับแล้วร้านไหนมั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MBที่มีvgaGeforce7150onboardมีเข้าไทยมั้งยังครับแล้วร้านไหนมั้ง

เพื่อนเจอร้านที่ขาย M/b อะไรก็ได้ที่มี chip nforce630

กำลังหาจัดประกอบสเปคให้สำหรับoffice ดูจากสเปคราคาถูกopเยอะ คิดว่าคุ้มดี
    1 vga Geforce 7150 on
    2 HD sound on
    3 Gblan on
    4 HDMI on

กำลังหาร้านไหนนำเข้าแล้วช่วยแนะนำที จะได้ไปซื้อวันนี้เดินหาพันทิพทั้งวันไม่เจอเลย T T

ASROCK ราวๆ 2200 บาท ก็มี ถูกกว่านั้นก็มีเช่นกัน แล้วแต่เงินในกระเป๋าผู้บริโภคนะครับผม หาซื้อได้ตาม เครือ Advice System ทุกสาขา ล่ะนะ อิอิ

เข้าไปดูข้อมูลเมนบอร์ด และราคา ได้ครับที่ advice.co.th อ้าว นี่ผมจะกลายเป็น หน้าม้า advice ป่าวเนี่ย เอิ๊กๆ

ปล. AM2 ของถูกๆ ก็น่าสนใจงับ แต่ถ้า เล่น Hardware เป็น เลือก บอร์ด แยก ถูกๆ 1500 แล้ว
    เล่นการ์ดจอแยก น่าจะ คุ้มกว่านะ เว้นแต่ท่านประสงค์จะประกอบขาย หรือให้กับคนไม่เล่นเกมส์หนักๆ ครับผม

ผมเห็น ที่เวปนั้น มีหลายตัวน่าสนใจครับ
    ตั้งแต่ Radeon X1650Pro ราคา พอๆ กะรหัสรุ่นเลย
    HD3850 ก็ ถูกมากมาย
    GeForce ก็คุ้มและเยี่ยมไม่แพ้กัน เพราะ ไม่งั้น จะเสียตังค์ ซ้ำซ้อน ได้ นะ อิอิ โชคดีปีใหม่เน้อ

Comment

มีครับเป็นของ แกแลตซี่ Tforce 7100 nforce ถ้าจำไม่ผิด ร้าน ฮาดแวเฮ้าส์ ครับ นอกจากนี้แล้วก็ เป็นท่านอื่นครับ 1850-

Comment

เห็นท่านบนเสนอ ADVICE ไปแล้ว ผมเอามั้ง
        ของ GALAXY ครับ ไปดูที่ HWH ทุกสาขา ผมเพิ่งไปสอบตัวที่รองรับ AM2 มา เป็น 630a
        ส่วนรุ่นที่เป็น 775 ก็มีนะครับ ลองเข้าไปดูในเว็บของ HWH ดู แล้วจะถูกใจ ในราคาของมัน (1390-)

Comment

Asrock ALiveNF7G - HD720P GeForce7 + South Bridge nForce 630A MCP + RAID 0, 1, JBOD & "Hot Plug"
          Realtek ALC888 High Definition Audio 7.1 CODEC + Realtek RTL8201CL 10/100 LAN รับประกัน3ปี 2,240 3Y

PS: อันนี้ Fair ๆ นะ ถ้าไม่นับว่า ตัวล่างมี HDMI_TV mini card
          ถ้าไม่นึกถึงกับเรื่องสำคัญปลีกย่อยอื่นๆ อีก
          โดยส่วนตัวผมชอบ Mainboard ที่มี Raid 5 + GigaLAN + ราคาถูกๆ
          มากกว่า Sound 8CH ครับ คือ ผมใช้ หูฟังจนเปงหูน้ำหนวก กะ 2.1CH อ่ะ อิอิ

แต่ก็จะดู ระยะ***งของ CPU Socket/Chipset และ PCI Express 16x กะ PCI Slot ไว้ประกอบการพิจารณาอีกนิดด้วยง้าบ

แถม ละกัน อิอิ

Comment

รุ่นที่เป็น7150 lan gigabit มีเข้าไทยหรือยังครับ
            เห็นเมืองนอกเขาออกมาหลายเดือนแล้วแต่ของไทย หาข้อมูลยากจัง

Comment

Working...
            X