Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการอ่านของ Drive DVD กับ DVD rw อะครับ ทำไมเวลาใช้ install เกม rw ช้ามาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการอ่านของ Drive DVD กับ DVD rw อะครับ ทำไมเวลาใช้ install เกม rw ช้ามาก

แบบว่าสมมุตใช้ install เกม

COH อะครับ

DVD ประมาน10นาที
    DVD rw ประมาน 30นาทียังไม่เสด

มันเปนที่อะไรเหรอครับ แต่สามารถ write เพลงหนังแผ่นได้ปกปตินะครับ งง มีวิธีปรับไหม ครับ รึว่าควรเอาไป เครม

แต่ละตัวใช้ interface แบบไหนบ้าง?

Comment

มันเป็นที่หัวอ่านมั้ง แบบนี้ เอาไปเครมดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by hikky View Post
        แต่ละตัวใช้ interface แบบไหนบ้าง?
        คือยังไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by boyเจ้าเก่า View Post
          มันเป็นที่หัวอ่านมั้ง แบบนี้ เอาไปเครมดีกว่าครับ
          บอกเค้าว่างายอ่า

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
            คือยังไงเหรอครับ
            คือเป็น IDE หรือ SATA ครับ

Comment

writer ท่าน spec ฒัน read กี่ X ละงับ ?
              แล้ว dvd drive ที่ท่านเทียบมัน read กี่ X งับ ^^?

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                บอกเค้าว่างายอ่า
                บอกว่าอ่านแผ่นได้บ้างไม่ได้บ้าง ใช้ลง windown ไม่ผ่าน จะเครมง่ายกว่านะ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                  writer ท่าน spec ฒัน read กี่ X ละงับ ?
                  แล้ว dvd drive ที่ท่านเทียบมัน read กี่ X งับ ^^?

dvd 18x ide
                  dvdrw 20x sata

เซงเรยอะ install ทุกเกมช้ามาก แทบไม่ได้เล่นค้างไปเรยก้อมี งง

Comment

dvd 18x ide
                    dvdrw 20x sata

เซงเรยอะ install ทุกเกมช้ามาก แทบไม่ได้เล่นค้างไปเรยก้อมี งง
                    ยี่ห้อ? ครับ
                    dvd rw (ss) ผมช้ากว่า cd rw noname ซะอีก

Comment

หัวอ่านมีปัญหาเป่าหว่า ==a

ตามข้างบนละงับ งั้น เครมโลด บอก อ่านๆ แผ่นแล้วค้าง

Comment

ยี่ห้อ ASUS อะครับตัว 20ด้วย ของประกัน a&L มั้งอะ ที่วอยมันเปนเหมือนรูป ตัว a+ ตัว L

ประกันนี้อยุ่ตรงใหนเหรอครับ และมันเรื่องมากไม๊อ่า จะได้แวะไป ถ้าเค้าเปลี่ยนให้เรยก้อดีอ่า เพราะว่าไม่ชอบให้ซ่อม - -a

ปล.ใช้มา1เดือนละ ก้อไม่ได้อะไรพอมาลอง install ละหนึดมากปกติใช้ write อย่างเดียวอะครับ

Comment

ใช้ 1 เดือนเอง เคลมโลด

Comment

Originally posted by hikky View Post
                            ใช้ 1 เดือนเอง เคลมโลด
                            A&L เครมง่ายป่าวงะ

Comment

สรุปมันเสียครับไปเคลมมาแล้ว เรวขึ้น

Comment

Working...
                              X