Announcement

Collapse
No announcement yet.

การกด F1 ก่อนเข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การกด F1 ก่อนเข้าวินโดว์

เราอยากจะผ่านไปเลยไม่กดF1แก้ไขที่ไหนครับ

แสดงว่าเบอร์ท่าน มันฟ้องว่าส่วนไดส่วนหนึ่งมีปัญหา ลองอ่านดูครับว่ามันฟ้องว่าอะไร มันจะถามให้ท่าน กด F1 เพื่อที่จะผ่านไป

Comment

เปลี่ยนถ่านใหม่

Comment

ถ่านหมดครับผมก็เป็นเหมือนกันทนๆใช้เอา ต้องไปตั้งเวลาใหม่ทุกครั้งเลย

Comment

ขอร่วมถามด้วยครับ เครื่องของเพื่อน ก็เจอให้กด F1 แล้วก็เจอข้อความ smbios run time not space

อันนี้ต้องแก้ตรงไหนดีครับ ลองเซิร์จหาใน google ก็ไม่มีข้อมูล เลยว่าจะมาตั้งกระทู้ถาม เจอกระทู้แบบนี้ เลย ถามต่อเลย รบกวนทีครับ

Comment

F1 ที่ไบออสเหรอครับ มีหลายสาเหตุอยู่ งง ๆ

Comment

ถ้าเป็น เครือ่งใหม่ๆ ทีเพิ่งประกอบ อาจจะเป็นที่ cpu ใหม่เกินกว่า mainboard ต้องแฟลชไบออสครับ

แต่ ถ้าไม่อยากแฟลช ก็ เข้าไปปิดออฟชั่น การ error แล้วกด f1 ข้าม ในไบออสครับ

Comment

มันจะแสดง ERROR ในบางอุปกรณ์นะครับ ที่ไบออสเจอนะครับ ถ้าต้องการไม่ให้แสดงก็ไปตั้งค่าไม่ให้มันแสดงก็ได้ครับ แต่ไม่ต้องไป Disble อุปกรณ์ครับ ต้องหาตรงที่มันโชว์ให้เจอครับ

Comment

ผมเคยเป็น ครับ เพิ่ง ซื้อ เมนบอด มาใหม่ๆเลย ก็เป็นครับ
                  ปล.เอาไป แฟตไบออส ใหม่ หายทันทีเลยครับ (เฉพาะของผมนะงับ)

Comment

ส่วนใหญ่ เจอแบบว่า ถ่านหมดครับ ต้องไป set เวลา วันที่ใหม่แค่นั้น ลองเปลี่ยนถ่านดูก่อนครับ

Comment

ความรู้ๆๆ

Comment

เปลี่ยนถ่านไบออส

Comment

คือว่า ขอถาม นิด ครับ ผมเพิงซื้อ M/B มาใหม่ ตัว P5LD2-SE มาอะครับ พอติดไป ตอนบูทเครื่องเนี้ย มันก็ให้กด F1 เฉยเลย ตะก่อนไม่มี อะครับ

มันขึ้นว่า Unknow CPU แล้วก็ ให้อัพเดทอะครับ Bios อะไรสักอย่างเนี้ยครับ เพื่อที่จะปลดพลัง อะไรของมันเนี้ยละ (ผมแปลมา)

แก้ยังไงอะครับ ผมลองโหลด Bios ตัวล่าสุด จาก Asus Update แล้วนะครับ 1301 อะไรเนี้ย ก็ไม่ได้ ขึ้นเหมือนเดิมเลย ตอนรี คอม ใครพอจะทราบ วีธีแก้มั้ยครับ ร้าน ที่ซื้อ มันไม่รับผิดชอบเลยอะ ปวดหัวมากเลย

Cpu ผมเป็น P4 3.06 อะครับ ตอนเอาไปที่ร้าน มันบอก Cpu เก่าไป M/B ใหม่ กว่า เลย ต้องอัพ

แต่พออัพ ก็ไม่หาย ทําอย่างไรดีครับ แล้วมันจะมี ผลเสีย อะไรหรือปล่าว รบกวน หน่อยครับ

Comment

Working...
                          X