Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลมบอร์ด แล้วเวลาใส่กลับเหมือนเดิมต้องลงวินใหม่ป่ะค่ะ*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลมบอร์ด แล้วเวลาใส่กลับเหมือนเดิมต้องลงวินใหม่ป่ะค่ะ*

คือว่า บอร์ด AliveNF6G ของหนูดี มีปัญหา อ่ะค่ะ

ที่มันเป็นขีด ๆ อ่ะค่ะ เลยกะว่าจะไปเคลม

อยากถามว่า ถ้าไป ถอดไปเคลม ปุป แล้วเวลา ใส่ กลับมาอ่ะค่ะ

ต้อง ลงวินใหม่ ไหมอ่ะ ค่ะ

แล้ว บอร์ด นี้ ประกัน ของ synnex ไปเคลมที่ไหนค่ะ (ซื้อจา จิ๊บพันทิบ)

มันจะนาน รึเปล่าอ่ะ ค่ะ ถ้าแบบว่า 2-3 วัน หนูดีจะได้ รอ วันที่จะเที่ยวต่างจังหวัด

แล้วค่อยไปเคลมอ่ะค่ะ ถ้าไม่นาน จะได้รีบ เร้ยอ่ะค่ะอิอิ ขอบคุนค่ะ

ผมก็เอาบอร์ดไปเครมเวลาใส่กลับไปก็ไม่ต้องลงครับ แต่ถ้ามันคนละรุ่นกันแนะนำให้ลง ถ้ารุ่นเดิมก็ไม่ต้องลงครับผม

Comment

Originally posted by Hangger View Post
      ผมก็เอาบอร์ดไปเครมเวลาใส่กลับไปก็ไม่ต้องลงครับ แต่ถ้ามันคนละรุ่นกันแนะนำให้ลง ถ้ารุ่นเดิมก็ไม่ต้องลงครับผม

ตามนี้เลยครับ หากคนละรุ่นควรลงใหม่เพื่อความเสถียรครับ แต่รุ่นเดิมก็Driverตัวเดิมไม่ต้องลงใหม่ก็ได้ครับ

Comment

ตามนั้นเลย ออมอนา จุ๊กกรู่

Comment

ขอบคุน ค่ะ และ เคลม ซินเนก ล่ะค่ะ

Comment

ถ้าสะดวกเคลมที่พันธ์ทิพย์ Synnex จะอยู่ชั้นสอง ขึ้นบันไดเลื่อน(ซึ่งมันมักไม่เลื่อนอยู่บ่อยๆ)ทางด้านหลังมาแหนหน้าปุ๊บเจอะปั๊บ

Comment

บอร์ดไม่รู้นานมั้ย เคยแต่แรม เคลมที่พันทิพ อยุ่แถวหลังๆ
              เอาใบรอเคลมมา เขาบอก 30 นาที ไปกินข้าวกัลบมา ได้ของเลย

Comment

เข้ามาตอบไม่ทัน - -*

ปล.ตามข้างบนไปท่าน

Comment

ทำไมต้องแย่งกันตอบด้วย

Comment

Working...
                  X