Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ ถ้าPower ไม่พอจะเป็นยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ ถ้าPower ไม่พอจะเป็นยังไงครับ

คือต้องการเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ Suppy 350w ยี่ห้อ Nipda คงเป็นยี่ห้อบ้านๆ คุณสมบัติเครื่องตามลายเซนต์เลยครับ
    1.การ์ดจอ ถ้า Power ไม่พอจะเป็นยังไงครับ
    2.ถ้าต้องการเปลี่ยนเป็นรุ่น ขาย Sapphire X1650PRO 512MB จะไหวเปล่า
    3.ยังสงสัยว่าเค้าดูกันยังไง ว่าไหวหรือไม่ไหว

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ภาพจะไม่มีพลังครับ เกี่ยวกันมั้ยเนี่ยย

Comment

สังเกตง่ายๆเลยครับ เล่นไปซักพัก เครื่องมันจะวูปดับไปเอง หรือว่า รีสตาร์ทเองครับ

Comment

ดันครับ ยังไม่ค่อยกระจ่าง

Comment

- -* อืม .. แรกๆ จะสังเกต เหง หน้าจอ จะ ส่ายๆ แต่ไม่มาก แต่ก้เหงความเปลี่ยนแปลง
          ยิ่ง ถ้าไปนานๆ เครื่องจะรีสต๊าดเอง ~ แนะนำ ถ้าจะเล่น 1650PRO
          ขอให้ 460W + จ๊า เพื่อไม่เสียอารม ในการเล่น คับ

Comment

1.มีหลายอาการครับ
            - เปิดไม่ติด
            - รีสตาร์ท
            - เด้งออกจากเกมส์
            - ดับไปเลย

2. ปริ่มๆ แต่ผมว่าไม่ไหวครับ เพราะ การ์ดจอ ต้องการไฟเพิ่มด้วย

3. มั่วเอาครับ 555+

ไม่หรอกครับ จริงดูจากพวก HDD ODD VGA CPU หรือ พวอุปกรณ์ตกแต่งต่างๆครับ ถ้าบอกว่าจกประสบการณ์เค้าจะหาว่าเราโม้มั้ยเนี๊ยะ
            Last edited by Gearhead; 14 Jan 2008, 15:44:56.

Comment

งบน้อย ถอยพวก500wเทียบเอา น่าจะดีน้างับ

Comment

อาการของผมภาพมันจะ เละๆ นึกว่ากาดจอเสียซะอีก

Comment

จอกระพริบ ก็มีนะครับ

Comment

อาการไฟไม่พอแน่ๆเลยค่ะเราก็เคยเป็น จอมันจะเลอะๆๆ หลายๆๆสีมั่วๆๆ เราเปลี่ยน550w 450บาท รื่นสบายค่ะ

Comment

สงสัย เครื่องผมไฟไม่พอแน่ ดูภาพ Avatar Repบนไม่ค่อยชัด

Comment

มันจะเกี่ยวกับวินโดไหมคับ
                        ของผม ก็มีเป็นอาการแนวๆนี้เหมือนกันครับ
                        ลงวิสต้า อัลติเมต x86
                        เล่น นีดฟอสปีต ได้ แต่บางทีก็มีภาพมันเบลอๆ แวบนึง หาย
                        / ไบโอช็อค ตอนลงลิฟทีแรกเลยดับ
                        ----------------
                        2600xt ddr4
                        celelon 420
                        ram 1*2G ddr2 667
                        Gizz 550w
                        Last edited by lowbasic; 15 Jan 2008, 02:02:45.

Comment

อาการก็มีตั้งแต่ จอฟ้า ภาพเละ ประมาณว่าอะไรไม่รู้แวปๆมั่วเต็มจอ อยู่ดีๆภาพหายแต่เครื่องยังทำงานปกติ ถ้าเป็นการ์ด ATI บางทีก็เจอ GPU recovery บ่อยๆ ประมาณนั้น

Comment

เล่นๆไบโอช็อค อยู่ๆจอมันก็ดับ แล้วขึ้นแบบนี้อะครับ แล้วมันก็รีสตาร์ท
                            Attached Files

Comment

ลองดูข้างกล่องการ์ดจอคับว่าขั้นต่ำใช้ไฟเท่าไหร่
                              ผมใช้ X1650 pro DDR3 256 agp ข้างกล่องลงไว้ 350 watt ขึ้นคับ

Comment

Working...
                              X