Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกับ Call Of Duty 4 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนท่านผู้รู้เกี่ยวกับ Call Of Duty 4 ครับ

คือผมเล่นไปถึงตอนที่ มีรถถังอยู่บนทางด่วน 4 คัน อ่ะครับ รู้สึกเราจะได้ ตัวล็อค อะไรใหญ่ๆมา แต่ล็อกแล้วจัดการยังไงครับ (ที่เวลาคลิกขวาแล้วจะมีตารางสีเขียวๆให้เล็ง) ผมเดินขึ้นชั้นสอง แล้วพยายามล็อก แต่ยิงไม่เป็น ต้องทำลายหรือว่ายังไงครับ ตอนนี้ ผมค้างเติ่งอยู่ตรงนี้ทำต่อไม่เป็นอ่าครับ จะยิงยังไง หรือว่าเราต้องทำอะไรครับ

เล็งให้ไอ้สีเขียวที่คุณว่าไปตรงตำแหน่งรถถัง รอจนมันบอกว่า Lock target หรืออะไรซักอย่างนี้ล่ะ แล้วกดยิงครับ

Comment

ต้องเล็งตรงทีโล่งๆด้วยนะครับเดียวมันยิงไม่ออก

Comment

เค้าเรียก Javelin anti-tank missile ครับ เล็งฃักพักพอมัน ล็อกเป้าแล้วยิงเลย

ลงไปเล็งข้างล่างมุมยิงมากกว่ายิงข้างบนครับ

Comment

ตรงนี้ผ่านไปแล้วติดตรงฉากที่เราเป็นพลซุ่มยิงอ่า ไปกัน2คน
          ถึงที่โล่งแล้วจะต้องผ่านฝ่ายตรงข้าม ที่เดินมาเป็นแถวหน้ากระดาน ออกซ้าย ขวาก็ไม่ได้ จะไปยังไงเนี้ย...

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
            เล็งให้ไอ้สีเขียวที่คุณว่าไปตรงตำแหน่งรถถัง รอจนมันบอกว่า Lock target หรืออะไรซักอย่างนี้ล่ะ แล้วกดยิงครับ
            รู้ทุกเกมส์ เทพจริงๆ ขนาดเกมส์เก่าๆยังจำได้

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
              ตรงนี้ผ่านไปแล้วติดตรงฉากที่เราเป็นพลซุ่มยิงอ่า ไปกัน2คน
              ถึงที่โล่งแล้วจะต้องผ่านฝ่ายตรงข้าม ที่เดินมาเป็นแถวหน้ากระดาน ออกซ้าย ขวาก็ไม่ได้ จะไปยังไงเนี้ย...
              หมอบแล้วคอยหลบไม่ให้มันเดินมาเหยียบเราอ่ะพี่.

Comment

เอ่อ ขอโทษนะครับ ผม คลิกขวา แล้วมันจะเข้าล็อกเป้า พอ ล็อกตารางสี่เหลี่ยมที่รถถัง แล้วคลิกซ้ายหนึ่งที่ มันขึ้นว่า Lock - on Required อ่ะครับ แต่ไม่เห็นจะยิงเลยครับ งงมากครับ อยากเล่นต่อแต่ไปไม่เป็น -*- รบกวนหน่อยครับ ยิงไม่ออกแฮะ ลองขึ้นชั้นสอง ลองข้างล่างก้อแล้ว ยิงยังไงหว่า T_T

Comment

อันดับแรกหาที่โล่งก่อนเลย
                  อันดับสองเล็งจนมันมีเสียงล๊อคและจะมีเส้นพาดเป็นตัวบวกด้วยแล้วก็ว้กดซ้ายยิงเลยครับ

Comment

Originally posted by Grimmy View Post
                    หมอบแล้วคอยหลบไม่ให้มันเดินมาเหยียบเราอ่ะพี่.
                    ตามตูดเพื่อนหรืออยู่ข้างๆอะครับ

Comment

ตอนนี้เล่นภาค 2 ยังไม่จบ เหอๆๆๆๆ

Comment

คลิกขวาให้มันเล็ง แล้วส่องไปที่รถถังกรอบสีเขียว พอมันล็อคแล้ว ยิงด้วยเมาส์ซ้ายเลย
                        -ให้มันมีเสียงแล้วก็ให้มัน lock ก่อน
                        -กระสุนจะยิงไปข้างหน้าตามปกติแล้วจะพุ่งขั้นไปบนอากาศ แล้วลงมาทำลายรถถัง แต่ต้องมีที่โล่งหน่อยครับ ไม่งั้นยิงไม่ออก หรืออกไปโดนสิ่งกีดขวาง

ส่วนของที่เราเป็นไรเฟิลซุ่มยิง ไปหลบหมอบตรงไหนก็ได้ครับ ขยับซ้ายขวาได้ แต่ค่อยๆ ครับ
                        ด่านนี้มันสุดๆ แต่ก็ยากพอตัวเลย

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                          คลิกขวาให้มันเล็ง แล้วส่องไปที่รถถังกรอบสีเขียว พอมันล็อคแล้ว ยิงด้วยเมาส์ซ้ายเลย
                          -ให้มันมีเสียงแล้วก็ให้มัน lock ก่อน
                          -กระสุนจะยิงไปข้างหน้าตามปกติแล้วจะพุ่งขั้นไปบนอากาศ แล้วลงมาทำลายรถถัง แต่ต้องมีที่โล่งหน่อยครับ ไม่งั้นยิงไม่ออก หรืออกไปโดนสิ่งกีดขวาง

ส่วนของที่เราเป็นไรเฟิลซุ่มยิง ไปหลบหมอบตรงไหนก็ได้ครับ ขยับซ้ายขวาได้ แต่ค่อยๆ ครับ
                          ด่านนี้มันสุดๆ แต่ก็ยากพอตัวเลย
                          ตามนั้นครับ...แต่ขอย้ำ ต้องยิงในที่โล่ง

Comment

Originally posted by ez2q2031 View Post
                            ตามนั้นครับ...แต่ขอย้ำ ต้องยิงในที่โล่ง
                            แม่นแหล่ววววว!!!!

Comment

ที่เจอกันมากคือใช้สูตรโกงเล่นครับ

ให้คุณปิดสูตรโกงก่อนครับ แล้วค่อยเล่นต่อ หากปิดแล้วไม่ผ่านอีก โหลดเซฟกลับไปเริ่มเกมส์ในด่านนั้นใหม่ครับ แค่นี้ก็ผ่านแล้วครับ (ถึงจะโหลดเซฟใหม่ แต่ยังคงใช้สูตรอยู่ ก็ควรปิดสูตรก่อนที่จะถึงฉากเก็บปืนนะครับ)

หลักการยิงคือ

1. หาที่กว้่าง ๆ ในที่นี้ก็คือจุดเก็บปืนนั่งแหละครับ
                              2. ยิงให้เร็วที่สุดครับ มัวแน่หันซ้ายหันขวา จะโดนมันยิงนะครับ

* ยิงได้หรือไม่ได้ สังเกตุง่าย ๆคือ

1. จะมีกรอบสี่เหลี่ยมสีเขียว (คือรถถังที่เราต้องยิงนั่นเอง)
                              2. เมื่อเล็งไปที่กรอบสีเหลี่ยมสีเขียวที่ปรากฏขึ้นบนจอของปืน จะมีเสียงปี๊ป ๆ ๆ ๆ (มั้ง ไม่ได้เล่นนานแล้ว) เมื่อล็อกเป้าได้แล้ว กดยิงทันทีครับ

แต่ถ้ายังยิงไม่ได้อีก ก็ควรจะเปลี่ยนตัว Trainer ที่ใช้ได้แล้วครับ หากยังใช้ตัวเก่าอีก ฉากต่อ ๆ ไปก็ยังมีปัญหาเรื่องเครื่องยิงระเบิดทุกชนิดครับ

ถ้าหากคุณไม่ได้ใช้ Trainer ก็แค่หาสถานที่โล่งๆ แล้วเล็งและรอสัญญาณเสียงจากปืน พอมีเสียงก็กดยิง แค่นั้นก็เรียบร้อยแล้วครับ
                              Last edited by For Fun; 15 Jan 2008, 16:31:32.

Comment

Working...
                              X