Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ OC E6600 ใช้ Hyper6+ ที่พัดลมรอบต่ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ OC E6600 ใช้ Hyper6+ ที่พัดลมรอบต่ำ

จะ OC E6600 ใช้ Hyper6+ ที่พัดลมรอบต่ำเนี่ย
    จะ OC ที่เท่าไหร่ดีครับ
    (บางทีเปิดต่อเนื่องหลายวันนะครับเพราะ download แต่ก็ไม่ได้ตลอด เฉพาะช่วงที่ download)

SPEC เครื่องผมนะครับ

e6600
    p5w dh deluxe
    hyer6+
    corsair xms2 2G

รบกวนคนที่ OC อยู่ spec ใกล้เคียงกันแนะนำด้วยครับ
    ทดแรมยังไง และก็ OC เท่าไหร่ดี

เอาแบบไม่เนี่ยมาก สบายๆ ครับ (แต่ที่สำคัญ พัดลมรอบต่ำนะครับ ไม่ชอบเสียงดัง)

แล้วท่านลองแล้วได่เท่าไรละครับ ไม่ไครบอกได้นอกจากลองเองครับ

Comment

3g จัดไป...ผมรู้คุณก้อใช้ อิอิ

Comment

3.4 ผมว่า work นะ ผมใช้อยู่ 3.6 ก้อไม่ได้เสียงดังเลยผมไปได้ไกลสุดเกือบ 3.9 แต่พอถึง 3.84 ไปไม่รอด test ไม่ผ่าน..ถ้าจะใช้ ที่3.4 ไฟไม่เกิน 1.600 เสถียนดีครับไม่ต้องทดแรมด้วยแรมพี่ไปสบายๆครับ

Comment

ถ้าเปิดทิ้ง ผมจะไม่ OC ค้างไว้น่ะครับ จริง ๆ ปรับตัวคูณลงเหลือแค่ 6 ด้วยซ้ำ

ถ้าเล่นเกมส์ ผมจะOC ไป 3.4 - 3.6 น่ะครับ กำลังสวยเลย
          Last edited by nameless; 17 Nov 2006, 02:11:59.

Comment

Working...
          X