Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 กับ ASROCK WOLFDALE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 กับ ASROCK WOLFDALE

จะดีไหมครับ พอดีจาย้ายมาซบอกสีฟ้า งบเอาไปซื้อ CPU สะส่วนไหญ่

ASROCK WOLFDALE มันจา Clock ได้มะคับ หรือถ้ามีบอร์ดไหนอยากแนะนำก็รบกวนบอกหน่อยนะครับ เอาแบบราคาบ้านๆอะครับ

อาจจะ clock ได้อยู่และครับ แต่ก็คงในระดับหนึ่ง อหอมปากหอมคอในแบบของ Asrock แต่อาจจะขัดใจเองซักนิดพอเห็นคนอื่นลากกันตูมๆ แต่โดยรวมแล้วก็ถือว่าเป็นชุดประหยัดที่คุ้มค่ากับประสิทธิภาพที่ได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน ZoLKoRn

ผมก็กะเอามาแปลงไฟล์อะครับ คงไม่ Clock มากอะครับ วันนี้จาไปซื้อและครับ แต่ปัญหาอยู่ที่
      E8400 แหละครับ ไม่รู้จามีของหรือป่าว เศร้า

Comment

ตามที่เคยรู้มาจากร้านคอมฯ น่ะครับเขาบอกว่าเมนบอร์ดตัวนี้ลงได้แต่วินโดว์ วิสต้าเท่านั้น เพราะไดร์เวอร์ของมันซัพพอร์ตแต่วินโดว์ วิสต้า ถ้าลง XP มันจะหาไดร์เวอร์เสียงไม่เจอครับ

Comment

เล่น P35 ดีกว่าครับ

Comment

ลง xp ได้ใช้อยู่สองเครื่อง

Comment

xp ใช้ได้ปกติครับ

Comment

มันจะแถมแผ่นไดร์เวอร์ สำหรับ xp แล้ว วิสต้า เราลงอันไหน เลือกใช้ ไดร์เวอร์อันนั้นครับ

Comment

xp ก้อได้ปกตินี่คับ

Comment

ไม่มีอะไรที่ asrock ทำไม่ได้ ทำไม่ไหว และทำไม่ดี

ราคาไม่ถึง 2000 บาท วิ่งได้ตั้ง เยอะ เหอๆ

Comment

ตอนนี้ก็ใช้อยู่ลง xp ไม่เห็นมีปัญหาเลย

Comment

สรุป คุณ arthit โดนที่ร้านมันหลอกให้ซื้อ MB ตัวที่แพงกว่านั่นเอง -_-"

Comment

Originally posted by arthit View Post
                          ตามที่เคยรู้มาจากร้านคอมฯ น่ะครับเขาบอกว่าเมนบอร์ดตัวนี้ลงได้แต่วินโดว์ วิสต้าเท่านั้น เพราะไดร์เวอร์ของมันซัพพอร์ตแต่วินโดว์ วิสต้า ถ้าลง XP มันจะหาไดร์เวอร์เสียงไม่เจอครับ
                          โหลด driver ของ XP มาลงสิครับ ขนาด Lernovo ที่มันไม่มีแผ่น driver XP มาให้ผมยังหามาลงได้เลยครับ

Comment

เดิมๆ ครับ เหลือ เฟือ

Comment

เหอๆๆผมก็ใช่เหมื่อนกัน mbและe8400 แรม 1G*2

มะรู่มีวิธีการ คล็อก ยังไงมั่งบอกทีคับ

เพราะตอนนี้ยังมะได้คล็อกเลยอยากรู้วิธีเหลือเกิน

ทำยังไงวิธีไหน(บอกละเอียดๆหน่อยนะคับ(พึ่งหัด)

เช่นคล้อก CPU/ คล็อก การ์ด/ คล็อก อ่าไรก้ได้ที่ทำแล้วมันแรงและพังเร็วอะ

5 5 5 เพราะผมทำใจมาไว้แล้ว กำลังจะหาที่ระบายคมาวร้อนด้วยน้ำอยู่ใครแนะนำด้วยนะคับ งบ 3000

Comment

Working...
                              X