Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA CLUB มีปัญหาอะไรเข้ามาแชร์กันเลยครับเป็นประโยชน์แน่นอนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมก็ประมาณนั้นแหละครับ ถ้าไม่เปิดเพลงน่าจะถึง 2ชั่วโมง เคยเปิดเล่นเน็ตตอนดูบอล ก็ประมาณนี้ครับ

Comment

การที่ไฟดูดเกิดจากตัวเรามีน้ำ ชื้นเหงื่อครับ

ลองตัวเปียกจับดูดครับ พอแห้งๆ จับเฉยๆไม่มีไรเกิดขึ้น ^^

Comment

ขุดๆ เพื่อนที่จะซื้อ notebook มองมาที่ toshiba สักนิดครับ

คุณภาพสมราคาแน่นอน ^^ แม้จะแพงกว่าค่ายอื่นที่เสป็ตเท่ากัน

แต่ด้วยการผลิตที่ดีกว่าครับ ผมว่ามันคุ้ม ^^

Comment

ใครที่ใช้ Reatek HD เป็นการ์ดเสียงบ้างมี Driver มาอัพให้เป็นตัวล่าสุดออกวันนี้

http://www.realtek.com.tw/downloads/...3&DownTypeID=3

ออกกันทุกอาทิตย์ เหอๆ โหลดใช้ Flashget ก็วิ่งพอไปได้เด๋วอัพเว็บไทยให้ครับ

สำหรับ Vista 32/64bit

http://www.upchill.com/download.php?...cd53b2220642b1

Comment

มีใครใช้ a100 1301t บ้างมั้ยคะ
            คือว่า เราใช้อยู่ค้างบ่อยมากเลยคะ
            บางทีเพิ่งเปิดเครื่องก็ค้างแล้วคะ

พอปิดเครื่องแล้วก็เปิดใหม่ไม่ได้
            ต้องถอดแบตแล้วใส่ใหม่ ถึงจะเปิดได้

มีวิธีแก้รึเปล่าคะ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร
            ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะจะขอบคุณมาก ^_^

(เราใช้ vista ที่มีมากับเครื่อง กับลงโปรแกรมนิดหน่อยแค่นั้นจริง ๆ คะ)

Comment

ลองทุกทางแล้วครับ จนกระทั้งไปส่ง0 เค้าบอกว่าไม่เจอปัญหาไรเลยตอนอยู่กับเค้า พอเอากลับมาก็เป็นอีก แล้วลงxpใหม่ใช้ได้ประมาณอาทิตย์กว่าๆ ก็เป็นอีกแล้วทำไงดีอ่าคับ

Comment

ผมไม่แน่ใจสาเหตุของปัญหาเท่าไรน่ะครับ แต่เครื่องผมที่เกิดปัญหาคือ เปิดเครื่องค้าง,เกิดจอฟ้า เป็นบ่อยมากในช่วงที่ซื้อมาใหม่ๆ แต่ไม่เป็นทุกครั้ง ผมได้ลองค้นข้อมูลทางnet ถามศูนย์
                คำตอบคือ หนึ่งในปัญหานั้นคือ เกิดจาก ram ครับ ผมเลยทดลอง ซื้อแรมเฉพาะ(KTT)มาใช้ ผมทดลองใช้มา1เดือนแล้ว ผลก็คือปัญหาที่เคยเกิดขึ้นนั้นได้หายไปแล้ว
                ส่วนตัวผมสรุปว่า แรมที่ร้านแถมมาให้(ไม่ใช้แรมที่มากับเครื่องน่ะครับ) มีปัญหา

Comment

เรื่องง XP แล้วมีปัญหาน่าจะเกิดจาก Driver ไม่ครบ

ส่วนคุณ A100 Vista มันแรงไปครับ เครื่องคุณเหมาะกับ XP มากกว่าลองเข้าเว็บ

www.toshiba.co.th ครับเค้าจะแนะนำให้ดาวเกรดลง XP

เค้าจัด Driver ไว้ให้ครบเลย ^^

Comment

ขอบคุณนะคะที่ช่วยกันตอบ

ตอนซื้อที่ร้านแถมแรมมาเหมือนกันคะ
                    เง้อ สงสัยจะเป็นเพราะแรมรึเปล่า

Comment

ลงทะเบียนด้วยอีกคน รุ่น A215-S6804 สเปคใกล้กะท่าน oiloffline มั้ง

Operating System Windows Vista Home Premium
                      CPU Type AMD Turion 64 X2 TL-60 2.0G
                      Screen 15.4" WXGA
                      Memory Size 2GB DDR2
                      Hard Disk 250GB
                      Optical Drive DVD Super Multi
                      Graphics Card ATI Radeon X1200 IGP
                      Video Memory shared memory
                      Communication Modem, LAN and WLAN
                      Card slot 1 x Express Card
                      Dimensions 14.3" x 10.6" x 1.32-1.55"
                      Weight Starting at 5.78 lbs.

Comment

Originally posted by LarukuLarc View Post
                        ลงทะเบียนด้วยอีกคน รุ่น A215-S6804 สเปคใกล้กะท่าน oiloffline มั้ง

Operating System Windows Vista Home Premium
                        CPU Type AMD Turion 64 X2 TL-60 2.0G
                        Screen 15.4" WXGA
                        Memory Size 2GB DDR2
                        Hard Disk 250GB
                        Optical Drive DVD Super Multi
                        Graphics Card ATI Radeon X1200 IGP
                        Video Memory shared memory
                        Communication Modem, LAN and WLAN
                        Card slot 1 x Express Card
                        Dimensions 14.3" x 10.6" x 1.32-1.55"
                        Weight Starting at 5.78 lbs.

ทุกอย่างเหมือนกันหมดอะครับ ต่างที่ CPU กับ HDD เท่านั้น

นอกนั้นเหมือนหมด ^^ ของผม CPU 1.9GHz เพิ่มอีก 0.1 ไม่ต่างกันครับแรงต่างกัน

ไม่ถึง 2% ที่ได้มาก็ HDD 50GB คุ้มครับใช้ดี ทนดีอึดครับ ^^

Comment

ของผมเพิ่งจะสั่งซื้อ ตอนนี้กำลังตั้งตาคอย UPS มาส่ง ไว้ได้เครื่องมาแล้วจะ Review ให้ดู

Comment

Originally posted by LarukuLarc View Post
                            ของผมเพิ่งจะสั่งซื้อ ตอนนี้กำลังตั้งตาคอย UPS มาส่ง ไว้ได้เครื่องมาแล้วจะ Review ให้ดู
                            มันเหมือนรุ่นผมทุกอย่างเลยอะยกเว้นอย่างที่บอก ด้านในด้านนอก ชิ้วเดียวกัน ห้าๆ

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
                              เปิด High ใช่มะก็คงประมาณนั้นแหละครับ

แต่ของผมนะ A215 ตามลายเซ็นถ้าเปิดแบบประหยัดสุดได้ 3 ชม แบต 56watt เหอๆ

ถ้าเปิดสุดๆ ได้2 ชม

คงเป็นเพราะของคุณ CPU กับ VGA กินไฟแหละครับ ^^

งั้นก็แสดงว่าของผมปกติใช่ไหมครับ (แต่มันได้น้อยจัง)
                              แต่ cpu ผม เป็น penryn นะครับ เค้าบอกว่าประหยัดไฟกว่า T7500

แล้วของผมมันเป็น vista มันจะเกี่ยวไหมครับว่าจะกินไฟกว่า xp

ขอถามอีกเรื่องครับ จะดูยังไงว่าของผมมันเป็น vista แบบ 32 bit หรือ 64 bit อ่ะครับ
                              Last edited by pilo2b; 6 Apr 2008, 18:17:31.

Comment

มันประหยัดจริงครับ แต่ไม่มากจนเห้นได้ชัด ก็แค่ 5-10นาที ส่วน Vista XP

Vista กินไฟน้อยกว่าเพราะระบบจัดการไฟพัฒนามากกว่า ^^ Toshiba มีตัว Powersave ด้วยเลยช่วยกันใหญ่

ส่วนจะดูว่าเป็น 32 หรือ 64 ก็คลิกขวา Mycomputer แล้วก็ ล่างสุด ครับ ^^

ไม่ก็เข้า Welcome center มีเหมือนกันเลือกที่ดูเสป็คเครื่อง

Comment

Working...
                                X