Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ amd มาก็นาน อยากรู้รุ่นและประวัติครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ amd มาก็นาน อยากรู้รุ่นและประวัติครับ

อย่างที่บอกครับ เรามัน Brand Royal ต่อ amd ครับ อยากรู้ประวิติกับรุ่น amd ที่ออกมาให้เราได้ใช้กันครับ""""""""""""""""""""""""

วันก่อนเห็นกระทู้นึงแว็บๆห้องข่าวอะครับ save ไว้ไหนไม่รู้หาไม่เจอคับ^^"

Comment

ขอบคุณมากมายเดียวไปหาดูนะครับ

Comment

http://www.byxtreme.com/Article/AMDvsIntel/1.html

Comment

แจ่มครับ
          แทงยู

Comment

อ่านแล้วก็ย้อนระลึกซะไม่มีล่ะ
            K6-2 300 สุดแรงของช้าน
            AthlonXP 1.6Ghz สุดแรงของช้าน

AMD ถ้าไม่เร็วกว่า ก็ช้ากว่าแค่นิดหน่อย แต่ราคาน่ะ คนละเรื่องทุกที(เหลือตังค์ให้เราอัดแรมเยอะ ๆ ซึ่งขอบอก เห็นผลกว่าเปลี่ยนซีพียูอีก) สรุปว่า ตังค์เท่ากัน เซ็ตระบบ ความเร็วโดยรวม ดีกว่า intel ทุกทีเลยครับ ผมล่ะชอบ

Comment

คนส่วนมากไม่เคยใช้ครับเพราะฟังแต่ สาวก Intel แล้วก็ไม่ยอมเปิดใจอ้างว่ากลัวร้อนมั่ง ไม่ดีมั่ง แต่ตั้งแต่เล่นมา ผมก็เลิกเล่น Intel ไปเลยครับ หุหุ

754 (Sempron 2800+)+(Asus K8V-MX/MSI K8N NEO Platinum)
              939 (Athlon 3200+/3500+)+(Asus A8N-E/K8N NEO4 Platinum V1.0/Asus A8N SLI-SE/MSI K8N Diamond Plus)
              AM2 (x2 3600+/x2 4200+)+(Asrock Alive NF6G-VSTA/ECS AMD690GM-M2/Asus M2N-MX)
              Last edited by 060636595; 15 Jan 2008, 22:43:49.

Comment

ผมเริ่มายุค K6-I ครับผม ไม่แรงแต่แทงใจ หุหุ ไม่สน Pentium II

Comment

AMD สู้ๆๆๆๆๆๆ

Comment

ใช้มาก็ K6-2 400MHz----Duron 850MHz---Athlon1700+-----Athlon2500+------SEM2500+(754)-----3000+(939)-----Opt165---หลงผิด+หน้ามืดตามัวไปคบE4300ก่อนขายทิ้ง---Opty165เหมือนเดิม

Comment

อันนี้เป็นAMD ที่ใช้ตัวเเรกครับ เเละก็หยุดเเค่นั้นไม่ได้่เล่นคอมอีกเลย มาต่ออีกทีก็ตอนนี้ล่ะยังคงAMDอยู่เหมือนเดิม
                      Attached Files

Comment

Working...
                      X