Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังจำกันได้ใหม Call of Duty 2 ตรงนี้มันผ่านยังงัย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ยังจำกันได้ใหม Call of Duty 2 ตรงนี้มันผ่านยังงัย

ด่านที่มันมีทหารมารอบทุกทิศน่ะครับ บนตึกจะมีพวกเราคอยช่วยยิงน่ะครับ แล้วรถของพวกเรา
    ก็จะขนทหารมาส่งเรื่อยๆ แต่ว่าฝ่ายตรงข้ามมันก็มาเรื่อยๆมีทั้งรถถัง หลายๆคันแต่มันเข้ามาบริเวณของเราไม่ได้ มีแต่ทหารที่เข้ามาได้และในบริเวณที่เราอยู่มันจะมีปืนใหญ่อ่ะครับที่มันเสียอยู่ประมาณ 2-3 กระบอกใช้การไม่ได้ ผมจะผ่านยังงัยดีครับ เล่นมาหลายรอบละไม่ผ่านซักที ยิงทหารมันไม่หมดเหมือนด่านอื่นๆเลย
    Last edited by us---army; 5 Mar 2008, 09:07:56.

555
    Last edited by us---army; 5 Mar 2008, 09:07:56.

Comment

กด B เพื่อใช้กล้องส่องทางไกลมองหาปืนใหญ่ (มุมขวาบนของจอให้ครบตามนั้น)

มันเป็นการชี้เป้าเพื่อที่จะทำลายปืนใหญ่ที่ว่านี่แหละ

Comment

โอว์ขอบคุณมากๆครับท่าน เก็ทเลยครับบบบบบ นึกว่ารูปปืนใหญ่มันไว้ทำอะไร

Comment

ขึ้นไปบนบ้านหลังข้างหน้าคุณครับ (ตรงกลางหมู่บ้านเลย) ถ้าผมจำไม่ผิดว่าในรูปคุณอยู่ตรงตำแหน่งที่ลงจากรถ
          ตอนเริ่มด่าน
          แล้วมองหารถถังที่บุกเข้ามา กด B เพื่อ ใช้ Binocular เล็งไปที่รถถัง แล้วกด F เรียกปืนใหญ่มาถล่มรถถังครับ
          ไม่ต้องใส่ใจคนที่บุกเข้ามา

Comment

อยากเล่น online เกมส์นี้จัง อิอิ

Comment

ูุู^
              ^
              ^
              ตามข้างบนเลย ตอบผิด โทษที

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
                ขึ้นไปบนบ้านหลังข้างหน้าคุณครับ (ตรงกลางหมู่บ้านเลย) ถ้าผมจำไม่ผิดว่าในรูปคุณอยู่ตรงตำแหน่งที่ลงจากรถ
                ตอนเริ่มด่าน
                แล้วมองหารถถังที่บุกเข้ามา กด B เพื่อ ใช้ Binocular เล็งไปที่รถถัง แล้วกด F เรียกปืนใหญ่มาถล่มรถถังครับ
                ไม่ต้องใส่ใจคนที่บุกเข้ามา
                ขอบคุณครับบบบบ รอเล่นภาคนี้เสร็จเล่นภาค 4 ต่อเลย ภาค 3 มันมีป่าวครับเนี่ยยย ไม่เคยเห็นครับ
                ผมว่ามันน่าจะมีนะ ตอนนั้นเลิกเล่นเกมส์ไปพักนึง เหอๆๆ ที่บ้านมีแต่ ภาค 2 กะ ภาค 4

Comment

ผมซื้อภาค4มาลงแล้ว
                  แต่ยังเล่นไม่เป็นเลย
                  อยากจะขอคำแนะนำวิธีตั้งค่าหน่อย
                  ขอบคุณครับ

Comment

ภาค3 ไม่ลง pc ครับ-*-

Comment

อิอิอิ ผ่านละ เจอด่านขับรถถังบังคับโคตรยากกก ตูจะบ้าตาย ดีนะไม่เอาของดีๆออกทางปาก
                      ตอนนี้ถึงด่านที่ขับรถรอบเมืองละ เจอบาซูก้าเยอะชิหายยยย ยังไม่ผ่านเลยฟ่ะ เวงกำ

Comment

บังคับรถถัง ให้กด Space bar + WASD เพื่อเลี้ยว ทั้งคันครับ กด WASD เฉย ไม่ค่อยเลี้ยว ส่วนเมาส์ ใช้ปรับเล็งแบบละเอียดครับ อิอิ พอดีชอบเกมส์ซีรีย์นี้เป็นพิเศษ หลุดไปเฉพาะภาค 3 เพราะไม่ลง PC

Comment

Working...
                        X