Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ Wirelss Router ที่น่าสนใจทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ Wirelss Router ที่น่าสนใจทีครับ

พอดีจกำละงจะซื้อ Wirelss Router แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดีบ้าง

ผมกะว่าจะติดไว้ชั้น 1ของบ้าน แล้วจะขึ้นไปเล่นชั้น2 อะ แนะทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ งบ 1500-2500

TP-LINK รุ่น TD-W8910G ปรับง่าย ราคาถูกด้วย สัญญานก็ใช้ได้เลยครับ 70-80 เมตร ก้ามีกำแพงกั้นประมาณ 3 ชั้นก็พอไหว(ลองแล้ว)
    แต่ถ้าอยากแรงก็ WRT-54GL ครับ แต่ต้องมีโมเด็มต่างหากนะ (ไม่มีโมเด็มในตัว) แล้วก็อัพเป็น WRT-DD หรือ tomato
    Last edited by termrag; 18 Jan 2008, 17:31:16.

Comment

Originally posted by termrag View Post
      TP-LINK รุ่น TD-W8910G ปรับง่าย ราคาถูกด้วย สัญญานก็ใช้ได้เลยครับ

สัญญานสามารถทะลวง ได้ดีไหมอะครับ เพราะบ้านผมมีประตูไม้กั้น 2 ประตูอะ

Comment

แนะนำ WRT54-GL ครับ

Comment

งบประมาณเท่าไหร่เหรอครับได้กะถูก(ทุกอย่างสำคัญที่งบ อิ อิ)

Comment

ขอถามด้วยครับ ถ้า ค่อยข้างมี งบ แต่ไม่เกิน 10000 แนะ รุ่นไหนดีครับ

Comment

wrt54gl คับ

ส่วนอีกท่านที่งบเยอะ ไม่ 3com ก็ cisco คับ

Comment

งบมากหน่อยก็ไป Belkin สิครับ หาตัว MIMO+N เลย แรงทะลุบ้าน

Comment

Edimax ครับ

Comment

Working...
                  X