Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dead Island Co-op On Tunggle By Ketaro มาร่วมกันฆ่า Zombie กันเถอะ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by jaruru View Post
    อ่าเล่นออนไลด์ได้แล้ว แต่เซฟเดิมเวล31แล้วมันเข้าแล้วเด้งปิดเกมตลอดเลย แก้อย่างไรดีคับ เสียดาย อะ แล้วถามนิดเงื่้อนไขที่จะเห็นกันในgamelobby นี่คือยังไงหรอคับ ต้องอยู่แมปเดียวกันหรือเวลใกล้กัน เพราะผมเข้าไปเจอคนเวล50ด้วย
    ลองปิดเกม ปิด steam แล้ว เปิด steam ใหม่ แล้วเข้าเกมใหม่ดูครับ

Comment

• หลังจากเปิด Tunngle ได้แล้ว หาห้องเจอแล้ว

รบกวนขอวิธี จอย ทีจ้าต้องทำยังไงต่อจ้ะ

Comment

• Originally posted by Nesta2312 View Post
        หลังจากเปิด Tunngle ได้แล้ว หาห้องเจอแล้ว

รบกวนขอวิธี จอย ทีจ้าต้องทำยังไงต่อจ้ะ
        เข้าห้อง Tunngle แล้วรายชื่อเพื่อนๆจะอยู่ด้านขวามือเมื่อไร แบบห้องChat ก็เสร็จแล้วครับ

ต่อมาเปิด Steam (Login เข้าไปด้วย) แล้วก็เข้าเกมได้เลยครับ

เมื่อเข้าเกมแล้ว เข้าโหมด Options >> Online ปรับ จาก Internet เป็น Lan แล้วกด OK ด้านล่างนะครับ อย่ากด ESC ไม่งั้นมันจะกลับค่าเดิมของมันครับ ^^

Comment

• อุ้ยมีห้องไทยแระหรอเดียวว่างๆไปเล่นเด้วย อิอิ ว่าแต่ปืนนี้ได้ตอน Act ไหนครับ

Comment

• Originally posted by tongspy View Post
            อุ้ยมีห้องไทยแระหรอเดียวว่างๆไปเล่นเด้วย อิอิ ว่าแต่ปืนนี้ได้ตอน Act ไหนครับ
            ถูกต้องจ้าาา ถ้าในอนาคตไม่พอ ผมจะเพิ่่มห้องให้เรื่อยๆเลยครับ ^-^

Comment

• ว่าแต่ปืน กับอาวุธ เทพๆนี้หาได้จากไหนหรอครับ หรือต้องรอ act สูงๆ ก่อน

Comment

• Originally posted by tongspy View Post
                ว่าแต่ปืน กับอาวุธ เทพๆนี้หาได้จากไหนหรอครับ หรือต้องรอ act สูงๆ ก่อน
                ใช่เลยครับ ^-^ มีเลื่อย Jason ด้วยลองหาๆดู ^0^

Comment

• แนะนำ !!!! เวลาเล่นไปทำเควสไป แวะร้านขายอาวุธสักหน่อย บางครั้งมันจะสุ่มอาวุธเรทสวยๆ งามๆ มาขาย
                  เรทที่สุด สีเหลืองแก่(ดีสุด),ฟ้า,ม่วง,เขียว,ขาว(ห่วยสุด) ตามลำดับ ส่วนดาเมทของอาวุธแล้วแต่จะพิจารณาฮะ
                  มีเงินสัก1-2หมื่นก็หยิบมาเลยแล้วเอาไป โมดิฟาย ตามใจชอบเลย เท่านี้ก็ได้อาวุธเจ๋งๆมาสับกะบาลซอมบี้กันหละ

Edit : Tunngle นี่ใช้เวอร์ชั่นไหนหรอครับขอที่มาหน่อยฮะ จะได้แวะเข้าไปทักทายฮะ ^_^''a
                  Last edited by ittisakza; 19 Sep 2011, 18:25:32.

Comment

• Originally posted by ittisakza View Post
                    แนะนำ !!!! เวลาเล่นไปทำเควสไป แวะร้านขายอาวุธสักหน่อย บางครั้งมันจะสุ่มอาวุธเรทสวยๆ งามๆ มาขาย
                    เรทที่สุด สีเหลืองแก่(ดีสุด),ฟ้า,ม่วง,เขียว,ขาว(ห่วยสุด) ตามลำดับ ส่วนดาเมทของอาวุธแล้วแต่จะพิจารณาฮะ
                    มีเงินสัก1-2หมื่นก็หยิบมาเลยแล้วเอาไป โมดิฟาย ตามใจชอบเลย เท่านี้ก็ได้อาวุธเจ๋งๆมาสับกะบาลซอมบี้กันหละ

Edit : Tunngle นี่ใช้เวอร์ชั่นไหนหรอครับขอที่มาหน่อยฮะ จะได้แวะเข้าไปทักทายฮะ ^_^''a
                    Version ไหนก็ได้ครับ เพราะมันจะ Update ตัวเองครับ

Comment

• Originally posted by ketaro121 View Post
                      ลองปิดเกม ปิด steam แล้ว เปิด steam ใหม่ แล้วเข้าเกมใหม่ดูครับ
                      ลองทำแล้วคับไม่หายอะ เซฟนั้นยังคงเปิดแล้วบังคับปิดเกมตอนโหลดแมป อีกคำถามคือ Tunngle ผมปรับเป็นLanแล้วแต่ไม่เห็นใครเลยอะคับ ทั้งๆที่ถ้าปรับเป็น onlineเห็นคน จากsteam ปกติ

Comment

• crack 1.2.0 มันมีโทรจันครับ ลงไม่ได้

Comment

• l3lasSock tunngle ก็ SeaSonSOne ครับ แอดหน่อยนะ ไม่เข้าใจทำไมแอดคนอื่นไม่ได้กัน T_T เลยไม่รู้ว่าCoopเปงไง
                          Last edited by SeaSonSOne; 19 Sep 2011, 22:54:37.

Comment

• อยากไปนัวด้วย แต่ผมใช้ของแท้ จอยได้ไหม
                            หรือแค่ ก่อนเล่นเข้า Tunngle ก่อนแล้วค่อยเล่นปกติเหมือนเดิม
                            (เล่นบนสตีมเจอแต่ฝรั่งบ่นไรไม่รู้ คนเล่นไม่ได้บ่นนะแต่คนที่ไม่ได้เล่นเสียงเข้ามาดีจัง - -*)

Comment

• วันนั้นเล่นเจอคนเกาหลี บ่นไรไม่รู้ทั้งเกม

Comment

• ลงตามที่บอกแล้วครับ แต่มีปัญหา เครื่องน้องเล่นได้ผมเล่นไม่ได้ ผมเข้าลอบบี้แล้วไม่เห็นห้องใครเลย แต่น้องผมเห็นห้องผมกับห้องคนอื่นจอยคนอื่นได้แต่จอยกับผมไม่ได้ครับ(น้องบอกว่ากดจอยมาแล้วมันก้โหลดเหมือนจะเล่นได้ แต่ก้ไม่ได้) ไม่ทราบเป็นที่อะไร

..น้องกะผม โหลดที่เดียวกันแบบเดียวกันครับ
                                Last edited by recht; 20 Sep 2011, 18:32:02.

Comment

Working...
                                X