Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Windows ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Windows ไม่ได้ครับ

ผมโหลด Windows XP SP2 SEPTEMBER skz มาครับ ตอน format ผ่านครับ แต่พอถึงขั้นตอนลง Windows มันขึ้นว่า

Setup cannot copy the file: filename.xxx (ยกตัวอย่างนะครับ)

To retry, press ENTER.

To skip this file, press ESC.

To quit Setup, press F3.

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แผ่นที่ผมลงนี้ใช้เครื่องอื่นไม่มีปัญหาอะไรเลย หรือว่าเป็นที่ตัว harddisk เพราะว่าเพิ่งซื้อมาเปลื่ยนเมื่อวานครับ

Originally posted by mintzip View Post
    ผมโหลด Windows XP SP2 SEPTEMBER skz มาครับ ตอน format ผ่านครับ แต่พอถึงขั้นตอนลง Windows มันขึ้นว่า

Setup cannot copy the file: filename.xxx (ยกตัวอย่างนะครับ)

To retry, press ENTER.

To skip this file, press ESC.

To quit Setup, press F3.

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แผ่นที่ผมลงนี้ใช้เครื่องอื่นไม่มีปัญหาอะไรเลย หรือว่าเป็นที่ตัว harddisk เพราะว่าเพิ่งซื้อมาเปลื่ยนเมื่อวานครับ
    ผมว่าลง Windows เพียว ๆ ดีกว่าครับ อย่างผมทำแผ่น Windows มาหลายแผ่นเอามาลงก็เป็นแบบนี้ล่ะครับ ตอนหลังเลิกทำ ลงแผ่นเพียว ๆ พวก Driver RAID ก็ใส่แผ่น FDD ครับ

Comment

ลองแล้วครับ เป็นเหมือนกัน

Comment

เป้นที่แผ่นหรือหัวอ่านแผ่นหรือ hdd ก็เป้นได้ครับ

Comment

แผ่นตัดทิ้งได้เลยครับ ลองเครื่องอื่นแล้วไม่มีปัญหา

หัวอ่าน ไม่แน่ใจเหมือนกัน

hard disk เพิ่งจะซื้อมาเมื่อวานเองครับ

Comment

จะลง windows 98 แล้วมาอัพเป็น xp ได้ไหมครับ

Comment

น่าจะได้มั้งครับเคยลองกับ winme แต่ตัว xp เป็น sp1 ง่ะ ไม่ก็ลอง scan hdd ดูว่ามี bad หรือเปล่าก่อนก็ได้

Comment

scan harddisk ยังไงครับ

Comment

เคยเป็นครับ กด ESC ข้ามไฟล์ ก็ลงได้ปกติ ใช้งานได้ไม่มี งอแง

Comment

ทำไมไม่เอาวินโดว์ตัวอื่นมาลงละครับ

Comment

Originally posted by ponknook View Post
                      เคยเป็นครับ กด ESC ข้ามไฟล์ ก็ลงได้ปกติ ใช้งานได้ไม่มี งอแง
                      มันเหมือนไม่สมประกอบยังไงไม่รู้อะครับ ขนาดผมจะลงโปรแกรมเกมยังลงไม่ได้เลย

Comment

ใช้เดืมUpdateถึงPack3 ไม่มีปัญหาตามภายหลัง ถ้ามีปัญหาตั้งเเต่ตอนลง ถ้าไม่รื้อมันเล่นก็ตัดทิ้งไปได้เลย

Comment

เฮ่อ ของแบบนี้ ตอบยากครับ ...

ผมเคยเจอกรณีนี้เหมือนกัน ผลสรุป ผมถอดแรมออก 1 แถว (เครื่องนั้นมี ddr 512/333 อยู่ 2 ตัว) ปรากฏว่าลง windows ได้!!! แปลกมั้ย มันเป็นที่แรม 1 ตัวมันทำท่าเหมือนจะเสียๆน่ะครับ
                          บางทีก็เป็นที่ hdd มี bad/cd drive อ่านแผ่นไม่ค่อยได้/ตัวแผ่นเป็นรอย ซึ่งกรณีสุดท้ายก็คงต้องตัดไป ยังไงก็ต้องลองคิดอะไรแปลกๆดูล่ะครับ

Comment

ผมก็เคยจอเป็นที่แรมเหมือนกัน ก๊อปปี้ไฟล์ไม่ผ่าน เปลี่ยนแรมผ่านเฉยเลย

Comment

Working...
                            X