Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอโน๊ตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอโน๊ตบุค

คือ ตอนนี้ใข้การ์ดจอโน๊ตบุค Nvidia geforce 8400 M G
    แล้วอยากเปลี่ยนอะครับแต่ สงสัยว่า เปลี่ยนได้ไหม
    แล้วถ้าเปลี่ยนได้ ต้องใช้การ์ดจอของโน๊ตบุคเท่านั้นรึเปล่า ใช้ การ์ดจอแบบ pc ได้ไหม
    แล้วโดยสรุป ทั้งหมด แล้ว มีการ์ด รุ่นไหนแนะนำผมไหม

เปลี่ยนไม่ได้ครับ

ในกรณีที่เปลี่ยนได้เครื่องท่านต้องมีSlot MXMซึ่งจะมีเป็นบางรุ่นเท่านั้น โดยมากก็พวกรุ่นใหญ่ๆอ่ะ ส่วนมีในรุ่นไหนบ้างอันนี้ไม่ทราบครับต้องแงะเครื่องดู
    ถ้าเปลี่ยนได้ก็ต้องใช้VGA Cardของโน๊ตบุ๊คเท่านั้นครับ อย่างที่บอกไปแล้วคือสล๊ิอตMXM
    นอกจากนั้นต้องดูขนาดของการ์ด, ตำแหน่งชิพว่าตรงกับHeatsinkเดิมไหม แล้วก็ใส่ลงBodyโน๊ตบุคได้ไหมครับ นอกจากนั้นยังมีราคาแพงอีก เลยไม่มีใครเค้าเปลี่ยนกันครับ โดยส่วนตัวแล้วผมก็ยังไม่เคยเห็นที่มีขายแยกเป็นชิ้นๆตัวเป็นๆซะทีด้วย

Comment

Working...
    X