Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมกาดจอเวลาติดต้องหงายหน้าลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมกาดจอเวลาติดต้องหงายหน้าลง

คือผมอยากรู้ทำไมเวลาติดกาดจดกับเนบอร์ดต้อง เอาหน้าหน้าคว่ำลง มันมีผลดีอะป่าวคับ

ก็คงทำเพื่อไม่ให้เกะกะด้านบนมั้งเพราะด้านบนการ์ดจอมานก็จามีพัดลมCPUพัดลมเคส และก็ถ้าsinkการ์ดจอมานใหญ่ก็จาใส่ กับ เคสไมได้เพราะslotมานก็อยู่บนสุดแล้ว ก็คงเป็นแบบนี้แหละ

Comment

เพื่อให้ระบบไฟไหลเวียนง่าย เกี่ยวกันมั้ย

Comment

ก็เพราะว่ามันทำมาแบบนั้นไงครับ . . ถ้าไม่หงายจะใส่ได้ไงล่ะ

Comment

อีกอย่างมันป้องกันฝุ่นมาลงตรงหน้าแผงน่ะครับ ซึ่งตรงนั้นมันมีซีขาของไอซีมากมาย ถ้ามีฝุ่นเกาะแล้วเกิดความชื้น จะทำให้ช็อตได้

Comment

คือผมสงสัยอ่ะ บางทีมันอาจจะมีบางอย่างที่เราไม่รู้ก็ได้ พวกกาดเสียง โมเด็ม56k ผมเห็นมันก็หงายหน้าขึ้นผมเลยสงสัย แหะๆ แต่ที่ทุกคนตอบมามันก็เป็นไปได้หมดเลย
            Last edited by Trojan; 14 Nov 2006, 23:24:15.

Comment

เรื่องของฝุ่นครับ จริงแล้วผมชอบจับหงายครับ...

Comment

Originally posted by Trojan View Post
                คือผมสงสัยอ่ะ บางทีมันอาจจะมีบางอย่างที่เราไม่รู้ก็ได้ พวกกาดเสียง โมเด็ม56k ผมเห็นมันก็หงายหน้าขึ้นผมเลยสงสัย แหะๆ แต่ที่ทุกคนตอบมามันก็เป็นไปได้หมดเลย
                ที่เห็นมันหงายขึ้นนั่นเป็นบอร์ดรุนเก่าหรือเปล่าครับ ดูดีๆครับอันนั้นSlot ที่มันเสียบอยู่จะเป็น ISA สีดำยาวกว่า PCI Slot สีขาว ...

Comment

ผมคิดว่าที่เขาออกแบบมาแบบนั้นเพื่อให้พัดลมมันดูดอากาศเย็นจากด้านล่าง
                  แล้วพอเป่าผ่านฟินของซิงค์แล้วอากาศร้อนก็จะกระจายออกทางด้านข้างไหลขึ้นสู่ด้านบน
                  ผิดถูกยังไงก็ขออภัย

Comment

คงเป็นเรื่องการไหลเวียนของอากาศ กับเรื่องฝุ่นครับ

Comment

หลายอย่าง

Comment

คุณ GyeonWoo พูดได้ถูกต้องครับ และก็เรื่องฝุ่นด้วยครับ มันเกาะ IC น้อยลง

Comment

มันถูกออกแบบมาเพื่อความปลอดภัยในการใช้งานจริงครับ ลองคิดดูถ้า หงายขึ้น ตัวพัดลมมีโอกาศมีอะไรก็ตามที่ไม่สมควรล่วงๆ ไปไส่มันได้ครับ

Comment

อีกหน่อยอาจจะมีแบบตะแคงก็ได้ครับ อิอิ

Comment

งั้นหลังจากยุคตะแคงคงต้องต่อด้วยเอียงทำมุมต่างๆละมั๊งครับอิอิ

Comment

Working...
                              X