Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเลือก P35 คุณจะเลือกอะไรระหว่าง ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเลือก P35 คุณจะเลือกอะไรระหว่าง ?

1. Gigabyte P35-DS3R rev 2.1 มี DES ด้วยแหนะ (ไม่รู้ราคาเท่ากะตัวปกติรึเปล่า และพันทิพย์ใหญ่มีขายรึยัง)
    2. Asus P5K-R
    3. MSI P35 NEO2-FR (ไม่เคยเล่น MSI ไม่รู้จะดีและคุ้มรึเปล่า)
    4. ตัวเลือกอื่นๆ

ขอเหตุผลด้วยนะคับ กะว่าปลายเดือนไม่สอย E8400 ก็ M/B + PSU ไว้รอ CPU มันลงก่านี้ เหอะๆ
    Last edited by Fon589; 15 Jan 2008, 14:35:16.

เลือก GA-P35-DS3R ครับ คุ้มค่าเงินมากกว่าครับ จากสาวก ASUS ครับ ส่วนผมใช้ ASUS P5KR พอดีเลยครับ

Comment

เออ แล้ว P35-DS3R เนี้ย มันไม่รองรับ IDE หรอคับ ต้อง P35C-DS3R หรอ ถึงมี ?

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
        เออ แล้ว P35-DS3R เนี้ย มันไม่รองรับ IDE หรอคับ ต้อง P35C-DS3R หรอ ถึงมี ?
        มี IDE ครับ 1 ช่อง เหมือน ASUS P5KR ครับ

Comment

ผมทำงานตัดต่อวิดีโอ เลือก P5KR ครับ เพราะ มี FIRE WIRE ซึ่่ง DS3R ไม่มี

Comment

อีกอย่าง คือ P35-DS3R ไม่มี Crosfire เพราะมี PCI-E Slot เดียวครับ

Comment

เชียร์ P5KR ครับ

Comment

เนี้ยคับ จาก link
                http://th.giga-byte.com/Products/Mot...2589,2700,2698

ตรง IDE ATA ของ P35-DS3R มันว่างอ่ะคับ คือมันไม่มีหรอ

Comment

ASUS P5K-R คับ

จัยมันรัก ASUS

Comment

P5K-R มันมีดียังไงที่ Gigabyte ไม่มีม่างอ่ะคับ ผมตอนนี้มาเล่นทาง Gigabyte ไม่รู้ Asus มีดีเด่นอะไรม่างอะ
                    อย่าง Gigabyte ตอนนี้ก็มีเทคโนโลยีประหยัดไฟ DES เข้ามาอ่ะกะ m/b

Comment

Originally posted by Fon589 View Post
                      เนี้ยคับ จาก link
                      http://th.giga-byte.com/Products/Mot...2589,2700,2698

ตรง IDE ATA ของ P35-DS3R มันว่างอ่ะคับ คือมันไม่มีหรอ
                      มี IDE 1 ช่อง SATA 8 ช่อง (สีเหลือง 6 สีม่วง 2) FDD 1 ช่อง ในทุก Rev ครับ
                      ไม่มีเลยคงไม่ได้หรอก สำหรับ IDE

Comment

Comment

MSI P35 NEO2-FR

Comment

p5kr ผมใช้อยู่

Comment

Originally posted by samutss View Post
                              MSI P35 NEO2-FR
                              ไอยี่ห้อนี้ มีปัญหามันเคลมที่ไหนอ่ะคับ ผมคิดๆระหว่าง DS3R เพราะมันได้ DES ด้วยอ่ะ ก็สนใจอยู่ เหอะๆ

Comment

Working...
                              X